overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ความร้อนของ E8400 คอ 1 กับ 2 ***งกันไปไหม?

OverclockZone Member PopRedRiver's Avatar

Default ความร้อนของ E8400 คอ 1 กับ 2 ***งกันไปไหม?

ตามหัวทู้เลยคับ มัน***งกันเยอะอยู่ แบบนี้ผิดปกติไหมคับ แ้ล้วมีอีกหลายอาการเลย เล่นเกม Grid ซักพักก้ค้าง ขึ้นจอฟ้า กดรัน EPU ไม่ได้ กดรันแล้วค้าง จอฟ้า เกี่ยวกะ Cpu ไหมอะคับ สเป็กลายเซ้นเลย

OverclockZone Member DDP's Avatar

ตอนมันค้างได้ลากป่าวคับ หรือใช้เดิมๆ

OverclockZone Member PopRedRiver's Avatar

Quote Originally Posted by DDP View Post
    ตอนมันค้างได้ลากป่าวคับ หรือใช้เดิมๆ
    เดิมๆคับ เจออีกปัญหาละ ปิด C1E แล้วมันไม่ x9 ด้วย - - วิ่ง ดังในภาพ

C1E ลองทั้งปิด ทั้งเปิด แล้ว Cpu วิ่ง 1.98 เงอะๆ - - ทำไงดีแว้เนี่ย ผู้รู้ตอบหน่อยคับ ถ้ามันเปงไรได้เอาไปเครม

OverclockZone Member scops's Avatar

ทำความสะอาดทุกส่วนก่อนเลย ลง Windows ใหม่
    และก็ Flash Bios ให้เป็น V. ล่าสุดครับ

OverclockZone Member NuKK's Avatar

เปนเหมือนกัน อะ ใช้ P5Q Pro เหมือนกันอีก 555+ ผม ปิด หมด อะครับ

C1E , Speedstep , TmMonitor ก้อ วิ่งเดิมๆ เหมือนไม่ได้ปิด แต่เวลา เล่นเกม หรือ ใช้งาน ไรหนักๆมันก้อจะวิ่ง เปน 3.0 ครับ ลองรัน ORTHOS ดูจิ วิ่งเตมกำลัง อิอิ

ไม่รู้เกี่ยวกะวินโดว์เปล่า ใช้ XP SP:3 มั่วนะอันนี้ อิอิ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

ลอง Core Temp ดู

http://www.alcpu.com/CoreTemp/

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

E8400+P5Q Pro เหมือนกันครับ
    อัดไปนิดๆๆ
    ไม่ทราบว่าท่านไหนเคยอัดสุดๆๆกะบอร์ดตัวนี้ไปที่เท่าไหร่ครับ
    อยากรู้บอร์ดตัวนี้ bus มันตันที่เท่าไหร่

OverclockZone Member jack024's Avatar

ตอนกดรัน EPU ใน mode turbo ตั้งค่า CPU Frequency ไว้สูงเกิืนไปหรือเปล่าครับ ของผมก็เคยปรับเกินกว่าที่โปรแกรมมันคำนวณไว้ให้ (แต่ก็เกินไปไม่มาก จาก 3% ไปเป็น 5%) รันแล้วเครื่องค้าง ต้องกลับไปที่ค่าเดิม

OverclockZone Member

ของผม e7200 อะ core 0 49 core 1 32 เหอะๆๆๆ

OverclockZone Member xecution's Avatar

มัน***งกันเยอะไปนะ แต่ตัวคอร์0มันปกตินะความร้อนประมาณนั้นเหมือนกับของผม
    แต่คอร์1มันเย็น***งจากคอร์0จังเลย ของผม***งกันแค่1-2องศาเองอ่ะ ซึ้งผมว่าถึงมันจะแปลกแต่ไม่น่าเกี่ยวกับ
    สาเหตุจอฟ้านะ

ส่วนสาเหตุปิดC1Eแล้วตัวคูณไม่เพิ่มเป็น9 เพราะท่านไปใช้โหมดMax PowerSaveing ModeของโปรแกรมSixEnginของบอร์ดAsusมันครับ ให้ท่านเปิดโปรแกรมนี้ขึ้นมาแล้วกดเปลี่ยนโหมดไปที่High Performance
    ซึ้งมันจะเปลี่ยนตัวคูเป็นปกติตามไบออสครับ

OverclockZone Member NuKK's Avatar

มันขึ้นดังในภาพน่ะท่าน เปิด 6 engine ไม่ได้ -*-
    รูป รูป

Quote Originally Posted by NuKK View Post
    มันขึ้นดังในภาพน่ะท่าน เปิด 6 engine ไม่ได้ -*-
    มันไม่ใช่แบบนี้อะท่านมันแบบ กะลังรันอยู่ หลอดๆอะ ยังไม่ถึงครึ่งหลอดเลย แล้วค้างจอฟ้าอะคับ

OverclockZone Member xecution's Avatar

เปิดSixEngineไม่ได้เพราะท่านOCในไบออสอยู่ ต้องเข้าไบออสไปเปลี่ยนตัวคูณเป็นAutoก่อน
    ถึงจะเข้าโปรแกรมนี้ได้ครับ ไม่งั้นมันจะไปตีกันทั้งOCในไบออสทั้งOCในsixengine

Quote Originally Posted by xecution View Post
    เปิดSixEngineไม่ได้เพราะท่านOCในไบออสอยู่ ต้องเข้าไบออสไปเปลี่ยนตัวคูณเป็นAutoก่อน
    ถึงจะเข้าโปรแกรมนี้ได้ครับ ไม่งั้นมันจะไปตีกันทั้งOCในไบออสทั้งOCในsixengine
    ผมไม่ได้ oc ท่านเล่นเ้ดิมๆ้เนี่ยแหละ

ผมไม่ได้ oc ท่านเล่นเ้ดิมๆ้เนี่ยแหละ
    ปรับ AI Overclock ใน Bios เปน AUTO ครับ ละ FSB จาก 333-E8400 จะ เปน AUTO มั้ง แต่ ผม ปรับเป็น High Per... ก้อ ยังเท่าเดิม

ผมเลยลบ ทิ้ง ละ ลาก ใน Bios เอา แต่อย่าไปสนใจเลยครับพอเราเล่นอะไรหนักๆ มันก็Run333*9 เหมือนเดิมอะ อย่าไปใส่ใจ อิอิ
    Last edited by NuKK; 3 Oct 2008 at 00:35:07.

- - มัน auto หมดอยู่แล้วท่าน ไอตัว คูน ปกติแล้วคับ แฟรช Bios ใหม่ แต่อยากรู้ว่า ไอข้อความนี้มันหมายคืออะไรมันจะขึ้นมาตอนเปิดเครื่องตอน EPU กะลังจะเปิด (Can't open AsIO.sys !! (2))

Bookmarks

Bookmarks