Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องอัฟแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องอัฟแรมครับ

คือตอนนี้ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ Kingston HyperX KHX1600C9D3/4GX มันเป็นแบบ 4*2 และตอนนี้ผมคล็อกเป็น 10 11 10 28 2133 ครับ ปัญหาคือ รุ่นนี้ผมหาซื้อไม่ได้แล้ว ถ้าจะซื้อตัวไหน รุ่นไหน ที่ผมจะเอามาใส่ด้วยกันได้ แล้วคล็อกได้ด้วยกันครับ กลัวซื้อมาแล้วมีปัญหาครับ ถ้าเป็นไปได้ รบกวนแนะนำที่ซื้อได้จาก ร้านน้าแอ้ด กะร้าน น้องจิ๊บ ด้วยนะครับ(อยู่ ตจว.ครับ) ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    *เพิ่มเติมจะอัฟเป็น16 g ครับ

4*2 =8 GB. ขายคู่เก่าไป
    หาซื้อคู่ใหม่มา 8*2 = 16 GB.

Comment

กำเวร ต้องซื้อใหม่เลยเหรอครับเนี่ย

Comment

Comment

Originally posted by noobcomp View Post
          กำเวร ต้องซื้อใหม่เลยเหรอครับเนี่ย
          มือ2 ก็ได้ (ขาย 4*2 ทำทุน ก็เหมือนซื้อ 4*2 อีกชุด)

Comment

ปัญหาคือ หาขายย้ากยาก ดูท่าคงไม่อัฟแหละครับ

Comment

กลับมาขอรบกวนดัน1จึ้ก เพิ่มเติม ถ้า ผม จะไม่ oc แรม ซื้อรุ่นไหนมาใส่เพิ่มก็ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ จะได้ไปจัดเลย

Comment

Originally posted by noobcomp View Post
                ปัญหาคือ หาขายย้ากยาก ดูท่าคงไม่อัฟแหละครับ
                คุณก็ขายราคาถูกหน่อยสัก 2-300 บาท จากที่เค้าขายกัน เด๋วก็ออกครับ

Comment

ดู week ดูแรมด้วยนะครับ ต่างปี กินเหล้า เอ้ยกินไฟต่างกันเด้อ อิ อิ ทางที่ดี ขาย 4x2 ไปเหอะแล้วจะไม่ปวดหัว อ่ะ

Comment

Working...
                  X