Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ หลังจากประกอบชุดน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ หลังจากประกอบชุดน้ำ

บูตเครื่องไม่ขึ้น คือไม่ขึ้นจอเลยนะครับ ไปดูที่เมนบอร์ด มีไฟแจ้งเตือนขึ้น
    ตรงที่เป็น P1.50 คือไฟแจ้งเตือนอะไรครับ (ขึ้นที่อันซ้ายมือนะครับตอนนี้ถอดเครื่องออกมาถ่ายรูปมันดับไปละ)

ดูคู่มือรึยังคับ น่าจะมีบอกไว้นะ แต่ให้เดาน่าจะเกี๋ยวกับไบออส ลองเคลียไบออสดูคับ

Comment

ไฟไม่พอรึเปล่าครับ แค่สงสัย นี่สเปคผม
      สเปค
      4790k ไม่ได้ลาก
      Cpu cooler CM nepton 240m
      Asrock z97x killer
      Savage 4x2 gb bus1600
      Wd blue 1tb ลูกเดียว
      Corsair vs650
      Vga สำรอง

Comment

Originally posted by slate View Post
        ดูคู่มือรึยังคับ น่าจะมีบอกไว้นะ แต่ให้เดาน่าจะเกี๋ยวกับไบออส ลองเคลียไบออสดูคับ
        เหมือนเดิมครับ แต่ก่อนใช้ซิ้งลม 212x ใส่พัดลม2ตัว ก็ไม่มีปัญหานะครับ พอมาเปลี่ยนชุดน้ำ2ตอน ประกอบเสร็จมาลองเปิดก็เป็นอาการนี้เลย

Comment

เปิดไว้ซักพักโดยที่ไม่ขึ้นหน้าจอ ซักพักมันก็วูบลง แล้วก็เปิดเองขึ้นมาใหม่ซักแปปก็วูปลงอีก -_-

Comment

อัพเดทล่าสุดครับ กลับไปใช้ซิ้งเดิม ไฟสีแดงที่ไบออสก็ขึ้นเหมือนเดิมครับ ตำแหน่งเดิมเลย

Comment

สงสัย bord แล้วครับ ได้ถอด cpu ออกหรือเปล่า ลองเช็คดูว่าขางอไหม ถ้าไม่งอ อาการนี้เคยเจอระบบไฟ ของบอร์ดมีปัญหาครับ
              ถ้าให้ดีลองเช็คที่ละจุดครับ อาจไม่เลวร้ายอย่างที่คิด

Comment

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะยกไปให้ร้านเช็คแระครับ
                cpu ปกติดีครับ
                เปลี่ยนชิ้ง ถอดพัดลม ถอดถ่าน ทำทุกอย่างแระ 555 อาการเดิมไม่หาย เปิดเครื่องทำงานพัดลมหมุน ไฟติด แต่ไม่ขึ้นจอ ซักพักก็วูบ แล้วก็เปิดขึ้นมาใหม่
                คงไม่ บอร์ด ก็ PSU แหระ
                ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Comment

หายไวไว จ้า

Comment

คลายน็อตออกดูครับ ถ้าเปิดติดลองขันเข้าทีละตัวดูครับ

Comment

ลอยบอร์ดดูก่อนครับ ว่าหายหรือเปล่า

Comment

อาการยังเหมือนเดิมเลยครับ เปิดแล้วก็วูบลง เปิดรอบสองกว่าไฟจะติดด้วย ขอบคุณครับผม

Comment

บอทผมมีปัญหาตรงไหน ไฟมันจะติดค้างตรงนั้น บอทท่านมีแบบนี้ไหมคับ

Comment

ตอนแรกสงสัย psu กับ MB
                              เอา psu ไปทดสอบกับเครื่องเก่า พบว่าใช้ได้เปิดติดไม่มีปัญหา
                              ทำให้ผู้ต้องสงสัยอีก1 ซึ่งก็คือ MB เป็นคนร้ายในคดีนี้ทันที
                              (แต่ผมพึ่งซื้อมาวันที่ 31/03/58 วันนี้วันที่เกิน 7 วันมา1วัน พรุ่งนี้วันที่ 9 ก็จะเกิน2วัน ไม่ทราบพอจะขอเค้าเปลี่ยนตัวใหม่ได้มั๊ยครับ ใครมีประสบการณ์ หรือต้องส่งเคลมอย่างเดียวครับ)

Comment

Working...
                              X