Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ ssd ให้notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ ssd ให้notebook

lenovo G405s ครับ
    พอดีจะซื้อssdมาใส่ให้เจ้าโน้ตบุ้คอ่ะครับ
    มันพอจะมีร้านรับใส่หรือเปล่าครับ

หรือจะสอนผมใส่เองก็ได้นะครับ พอจะมีทักษะการงัดแงะอยู่บ้าง

ลองโหลด service manual มาอ่านดูก่อนครับ เริ่มแถวๆ หน้า 39 เป็นต้นไป

http://download.lenovo.com/consumer/...stouch_hmm.pdf

* ปล. เพิ่งไล่อ่านดู รุ่นนี้แกะง่ายนะครับ แกะแบต ขันน็อตใต้เครื่องสามตัวก็เจอ hdd แล้วล่ะ (อ่านจากหน้า 39 ถึงหน้า 44 ก็เปลี่ยน hdd ออกมาได้แล้ว)
    Last edited by kaikimao; 8 Apr 2015, 16:05:16.

Comment

อาจารย์ youtube

Comment

พอดีจะเอามาใส่ตรงช่องODDอ่ะครับ มีงบซื้อได้แค่ 120GB แค่นั้นแหละฮะ ._.

Comment

อ่อๆ เห็นละฮะ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

มีที่ไหนขายถาด caddy ถูกๆมั่งไหมครับ ไปเดินดูเจอแต่400-500

Comment

Working...
            X