overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 56
    OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Default โหวตเคสกันหน่อยครับ 3ตัวนี้ ท่านเลือกตัวไหน

1. NZXT H440 Black-Red เคสสุดชิค ตัดช่อง5.25ออกหมด เล่นสีตัดกันโดนใจวัยรุ่น มีที่บังสายเก็บมิดขิด ราคา่ 3,790

2. Corsair Obsidian 450D เรียบหรู ดูมีราคา พัดลมใหญ่ เงียบ หน้าเคสแปะอลูมีเนียม ราคา 3,990

3. Thermaltake Core V51 ใหญ่โตอลังการ หน้าต่างใหญ่สะใจ ดูใหญ่โอ่โถงที่สุด หน้าตาเรียบร้อยตามสไตล์TT ราคา 3,590

เลือกตัวไหน เพราะอะไรครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

2 อยู่แล้ว ตัวแรกจัดฉาก ตัวจิงก็งั้นๆ

เพราะ คุณภาพวัสดุ ความเนียน ความฉลาดในการออกแบบพื้นที่ใช้สอยที่ใช้ได้จิง

ติอยู่อย่างเดียว ตรงแผ่นเหล็กล็อคเพาเวอร์ใต้เมนบอท มันคมบาดเพาเวอร์เป็นรอย ประมาทไปหน่อย ลืมหากระดาษมารอง
    Last edited by slate; 8 Apr 2015 at 19:01:52.

OverclockZone Member mski03's Avatar
    ซ.จรัญสนิทวงศ์31/แยกไฟฉาย

NZXT สีขาวจะแจ่มมากใส่ไฟสีอะไรก็ขึ้น
    แนะนำ Corsair ดีกว่าวัสดุงานสวยกว่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    วารินชำราบ (23-24 ธค.)

แจ่มทุกตัวเบย

OverclockZone Member Alteizen's Avatar

ไม่ชอบเลยซักตัว ใหญ่เทอะทะ

OverclockZone Member drmanabae's Avatar
    เทศบาลนครรังสิต

ชอบ Thermaltake Core V51

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

HAF XB evo

ไมโครเวฟยกง่าย แกะสะดวก ติดที่ดีไซส์อาจจะไม่สวยโดนใจเมื่อเทียบกับ 3 ตัวนั้น

OverclockZone Member NeroAngel's Avatar

เคสเป็นอะไรที่ต้องไปดูเองเลือกเองครับ 10คน10แบบนะ

OverclockZone Member

HAF XB evo ขอราคาด่วนคับ มีขายที่ไหน ชอบ

OverclockZone Member GreenHerb's Avatar

Quote Originally Posted by spkpix811 View Post
    HAF XB evo ขอราคาด่วนคับ มีขายที่ไหน ชอบ
    http://www.mediaz.in/all-products/ca...er-haf-xb.html

เท่าที่หามาก็เจอแต่ร้านด้านบนกับร้านของคุณ โอ๊ต ครับ พวก Jedi, busitek ที่ผมเคยโทรไปถามเห็นว่าจะไม่นำเข้ามาอีกแล้ว

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%87

ของผมสั่งกับร้านคุณโอ๊ดเนื่องจากพ่อค้าคุยง่าย เป็นกันเองมากครับ อีกอย่างส่งฟรีอีกต่างหาก

เรื่องจัดสายผมว่าจัดง่ายมากเลยครับ อันนี้ผมมือใหม่หัดจัดสายจัดได้ประมาณนี้ครับ

ท่าน้ำนนท์-สะพานพระราม5-0875506980

ตัวกลางทำความสะอาดง่ายสุด ระบายความร้อนดีสุด

OverclockZone Member momoari's Avatar

Quote Originally Posted by Alteizen View Post
    ไม่ชอบเลยซักตัว ใหญ่เทอะทะ
    ถ้าจำไม่ผิดที่ออฟฟิชท่านใช้ CM Elite ตัวเล็กๆเหมือนที่บ้านผมแสดงว่าเป็นคนชอบอะไรเล็กๆ...อิอิ
    Quote Originally Posted by drmanabae View Post
    ชอบ Thermaltake Core V51

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ซื้อจริงก็ต้องเลือกเองครับ
    ถามความเห็นเพื่อความหนุกหนาน

OverclockZone Member gotmother's Avatar

Thermaltake Core V51

น่าเล่นสุดๆ ลูกเล่นแพรวพราว
    https://www.youtube.com/watch?v=Or-CEWNmRWo

OverclockZone Member kaikimao's Avatar

HAF XB evo (อุปกรณ์เกือบครบ) ใครอยากได้ ถ้าอยู่ไม่ไกลกัน มายกจากที่บ้านผมไปก็ได้นะ อยากได้ราคาเท่าไร ตั้งราคามาเลย (แต่ไม่ส่งนะ กล่องมันขาดแล้ว+หนักมากกกก)

* ตอนซื้อไม่คิดให้ดี พอเอามาถึงบ้าน จนถึงป่านนี้ยังไม่รู้เลยว่าจะเอาอะไรลงเคสดี
    * ที่อยู่ผม ดูใต้รูปไก่นะครับ

Quote Originally Posted by kaikimao View Post
    HAF XB evo (อุปกรณ์เกือบครบ) ใครอยากได้ ถ้าอยู่ไม่ไกลกัน มายกจากที่บ้านผมไปก็ได้นะ อยากได้ราคาเท่าไร ตั้งราคามาเลย (แต่ไม่ส่งนะ กล่องมันขาดแล้ว+หนักมากกกก)

* ตอนซื้อไม่คิดให้ดี พอเอามาถึงบ้าน จนถึงป่านนี้ยังไม่รู้เลยว่าจะเอาอะไรลงเคสดี
    * ที่อยู่ผม ดูใต้รูปไก่นะครับ

บอกช้าไปนะท่าน T-T

OverclockZone Member momoari's Avatar

450D รู้สึกว่าเคสทั้งตัวเป็น SECC Steel ด้านหน้าเป็นพลาสติคบลัชลายเป็นอลูฯนะครับไม่ใช่อลูฯแท้ๆ

OverclockZone Member vip_wut's Avatar
    อำนาจเจริญ-พิดโลก

OverclockZone Member VanGuarD's Avatar

Silverstone RV03
    Last edited by VanGuarD; 24 Apr 2015 at 01:31:12.

OverclockZone Member Alteizen's Avatar

Quote Originally Posted by momoari View Post
    ถ้าจำไม่ผิดที่ออฟฟิชท่านใช้ CM Elite ตัวเล็กๆเหมือนที่บ้านผมแสดงว่าเป็นคนชอบอะไรเล็กๆ...อิอิ

กำลังเปลี่ยนไปใช้ Core V1 ละครับ หาซื้ออยู่

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks