สอบถามนิสคับ ผมซื้อ ซาวการ์ด ครีเอทีฟ sb0570 7.1 มี4รู สี ฟ้า ดำ เขียว ส้ม แต่ผมใช้ลำโพงไมโครแลป x2 2.1 ch
เสียบ รูสีเขียว เสียงออก ทีนี้ผมมีลำโพงคอมธรรมดา เสียบรูสีส้ม เสียงไม่ออก พอเอาไปเสียบรูสีเขียวเสียงออกปรกติ ก้อเลยลองเอา ลำโพงไมโครแลป มาเสียบ รูสีอื่น ดำกับส้ม เสียงก้อไม่ออก เลยอยากทราบว่า ซาวการ์ด ครีเอทีฟ 7.1 เสียงออกแค่ รูสีเขียว เหรอคับ แล้ว ซาวการ์ดทั่วไป เสียงออกทุกรู (เฉพาะline out ) หรือป่าวคับ