Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ Window vista sp1 32bit แล้วหา Accessibility Option ไม่เจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ Window vista sp1 32bit แล้วหา Accessibility Option ไม่เจอครับ

ปกติผมใช้ Window XP ครับทีนี้อยากให้ OS เห็นแรมครบครับจึงเปลี่ยนมาใช้ Window Vista 32 bit เป็นครั้งแรกทีนี้ลงโปรแกรมต่างๆครบแล้วครับ แต่กลับหา Accessibility Option เพื่อปรับคีย์บอร์ดสำหรับผู้พิการใช้ใน Control Panel ไม่เจอครับไม่รู้ต้องปรับตรงไหน ถ้าไม่มีก็ใช้ไม่ได้เลยครับ ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

มันเปลี่ยนชื่อเป็น ease of access center แล้วไม่ใช่หรอครับ

Comment

Originally posted by compaq View Post
      มันเปลี่ยนชื่อเป็น ease of access center แล้วไม่ใช่หรอครับ
      หรือครับขอบคุณมากครับ วันนี้หาทั้งวันไม่เจอเลยเดี๋ยวจะดูอีกรอบครับ

Comment

อยากให้เห็นแรมครบและใช้งานได้ต้องใช้ OS 64bit ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by miixer View Post
          อยากให้เห็นแรมครบและใช้งานได้ต้องใช้ OS 64bit ไม่ใช่เหรอครับ
          แค่ลง SP 1 ก็เห็นครบแล้วครับทั้ง 32/64 bit

Comment

Originally posted by miixer View Post
            Vista 32 bit SP1 ก็เห็นครบครับ แต่มีปัํญหาไม่ค่อยถนัดครับเพราะใช้ XP มาตลอดเพิ่งเปลี่ยนครั้งแรกครับ

Comment

Originally posted by compaq View Post
              ผมเจอแล้วครับแต่คลิกเข้าไปไม่ได้เลยครับ
              ทำไงดีครับ

Comment

เพิ่งรู้มี Vista 32 bit

Comment

Originally posted by ti625 View Post
                  เพิ่งรู้มี Vista 32 bit
                  รู้จักแต่ x86 นะซิ อะครับ

Comment

Originally posted by tynn View Post
                    ผมเจอแล้วครับแต่คลิกเข้าไปไม่ได้เลยครับ
                    ทำไงดีครับ
                    มันขึ้นว่าไงละครับ

Comment

มันขึ้นว่าไงละครับ
                      มันไม่ไปไหน ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ดูที่รูปนะครับ

เมื่อวานนี้ 14:02
                      ti625 เพิ่งรู้มี Vista 32 bit
                      มีครับตามรูปเลยครับ
                      Attached Files
                      Last edited by tynn; 5 Oct 2008, 07:27:41.

Comment

คลิกขวาที่toolbarsด้านล่าง หรือเขาเรียก task bar ไม่แน่ใจ>toolbars >tablet PC input panel ด้านบนจะมีสามอันให้เลือก ใช้เมาร์เขียน ลายเซ็น คีบอท
                        ไม่รู้ตัวเดียวกันหรือปล่าวนะครับ
                        Last edited by ross_ice; 4 Oct 2008, 23:15:03.

Comment

^
                          ^
                          ^
                          เอ่อไม่ควรปล่อย product ID โชว์หราแบบนั้นนะครับหาอะไรปิดหน่อยก็ดี

Comment

Originally posted by ross_ice View Post
                            คลิกขวาที่toolbarsด้านล่าง หรือเขาเรียก task bar ไม่แน่ใจ>toolbars >tablet PC input panel ด้านบนจะมีสามอันให้เลือก ใช้เมาร์เขียน ลายเซ็น คีบอท
                            ไม่รู้ตัวเดียวกันหรือปล่าวนะครับ
                            ขอบคุณครับเดี๋ยวจะหาอีกทีครับ
                            วันนี้ 00:29
                            LigerZero ^
                            ^
                            ^
                            เอ่อไม่ควรปล่อย product ID โชว์หราแบบนั้นนะครับหาอะไรปิดหน่อยก็ดี
                            เอ๋...ผิดด้วยเหรอครับงั้นเดี๋ยวลบก่อน ขอบคุณครับ

Comment

อ้าว คลิกเข้าไปมันไม่ได้แบบนี้หรอครับ ว่าแต่มันใช้ที่คุณต้องการหรือเปล่าครับนี่

Comment

Working...
                              X