ถามเรื่อง vista 32 bit หน่อยนะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ถามเรื่อง vista 32 bit หน่อยนะครับ

OverclockZone Member

Default ถามเรื่อง vista 32 bit หน่อยนะครับ

คือมันกินแรมมากกว่า xp มากมั้ยครับ
    แล้วมันเป็น dx10 ใช่มั้ยครับ

OverclockZone Member jokemagic's Avatar

กินแรมมากครับ แต่เปิดเครื่องปกติ ก็ปาเข้าไป 800M แล้วครับหลักๆก็ต้อง 2G สบายครับ
    มันเป็น DX10 ตั้งแต่ลงแล้วน่ะครับ แต่ลองเล่นดูไม่เล่นจะต่างกับ DX9 เท่าไรเลย

OverclockZone Member k_vijit's Avatar

ต้องใช้ VGA ที่รองรับ Directx 10 ด้วยครับ ถึงจะเห็นผล อย่าง Crysis สามารถปรับได้ถึง ultra high เลย

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

ของผมเปิดมากินไป 700 กว่าใช้ไปสักพักลดเหลือ 600 กว่าๆ แนะนำแรม 2 GB ขึ้นไปครับแต่ 1 GB ก็ได้นะถ้าเกมไม่โหดนัก

Bookmarks

Bookmarks