Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับจะซื้อการ์ดจอกับ LCD ใหม่อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับจะซื้อการ์ดจอกับ LCD ใหม่อ่ะครับ

คือว่าตอนนี้ผมมีโครงการอยากซื้อ lcd กับ การ์ดจอใหม่อ่ะครับอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะเอาอะไรดีอ่ะครับ

มีงบอยู่ประมาณ 10k +- 1k อ่ะครับ
    lcd อยากได้เป็น Wide ซัก 19" ขึ้นไปอ่ะครับกับการ์ดจอตัวไหนสำหรับงบเท่านี้อ่ะครับ

ม่ามีใครสนจายเยยอ่า....ฮื่อๆ

Comment

อ่า รวมการ์ดจอด้วยหรอครับ 11k เนี่ย

Comment

8800gt - 4100
        samsung 19Wide - 6XXX

Comment

Originally posted by Comma View Post
          อ่า รวมการ์ดจอด้วยหรอครับ 11k เนี่ย

ช่ายแร้วครับผม

Comment

เอาจอที่ respontime นอยๆครับ เช่น 2ms

Comment

ขอมาเป็นรุ่นหรือยี่ห้อได้ไหมอ่ะครับ...

เผื่อว่าจะได้ไปดูแร้วซื้อเรยอะไรประมาณนี้..

Comment

คือจออยากให้ไปดูด้วยตาตัวเองมากกว่าครับ เพราะแล้วแต่คนชอบจริงๆนะ แล้วก็เอาที่มันมี ค่า RT 2 ms อะครับ ส่วนการ์ดจอก็ 9800 gt ไม่ก็ 8800 gt อะคับ

Comment

จอแนะนำให้เล่น Dell HP Samsung LG (แต่งบที่ให้มาเอาไปลง Samsung ไม่ก็ LG ดีกว่าเนอะ เหลือเผื่อการ์ดจอด้วย)

ลองดู

Samsung T190 6,690 บาท (มั้ง) ตัวนี้ก็ดีครับ สีน้ำตาลแดง 2ms
                  ถ้าของผมใช้ 933BW เพิ่งซื้อมา ตอนซื้อก็ลังเลอยู่กับตัว T190 แต่เลือกตัวนี้ประหยัดกว่า 1000 อีกอย่างผมชอบสีดำมากกว่า สเปคก็ใช้ได้ ไม่ได้เน้นเล่นเกมมากมาย 2ms ผมไม่ค่อยมายด์เท่าไร

รวมกับการ์ดจอที่คุณเล็งไว้ก็ ok อยู่

Comment

ขอบคุนมากครับ

Comment

Working...
                    X