Announcement

Collapse
No announcement yet.

Canon mp237 มีท่อหมึกทิ้งกี่สายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Canon mp237 มีท่อหมึกทิ้งกี่สายครับ

Canon mp237 มีท่อหมึกทิ้งกี่สายครับพอดีคันไม่คันมืออยากรื้อต่อท่อน้ำทิ้งแต่ไปเจอมาว่าบางรุ่นมีสองเส้น อย่างเช่น mp258

แล้วเวลาเอาสายหมึกทิ้งต่อเข้าขวดจะต้องให้อากาศเข้า-ออกทางปากขวดได้ ไช่ไหมครับ
    (หรือต้องปิดตาย)
    อย่างเช่นรูปนี่

ถ้าใช้งานไม่หนักมากแบบ บ้านใช้ ไม่ใช้ สำนักงาน หรือ ร้าน ไม่ต่อก็ได้ เดี๋ยวนี้เห็นไม่ต่อเยอะครับ

เพราะเราพิมพ์ไม่เยอะมาก หมึกมันไม่ล้นซับหมึกหรอก แต่ต่อก็ดีกว่าแน่นอน

ส่วนปากขวด ควรเปิดไว้ครับ หรือ เอาขวด หมึกเก่ามาใช้ ผมจะเอา หัวเข็มจิ้มไว้ เพื่อให้อากาศออกได้

Comment

แล้วพอทราบไหมครับรุ่นนี้มี ท่อหมึกทิ้งกี่สายครับ

Comment

2 สายครับ

Comment

แล้วอีกสายนึงอยู่ตรงไหนอ่าครับ ปกติช่างเขาต่อกันสองเส้นเลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

อีกสายจะอยู่ด้านในครับแถวๆชุดหัวพิมพ์แต่ส่วนมากต่อทิ้งเส้นเดียวเพราะอีกเสันจะถอดยากและต้องหาสายต่อเพิ่มให้ยาวออกมาด้านนอกเครื่องครับ

Comment

เข้ามาฟังด้วยครับ

Comment

ท่ออีกเส้นเป็นหมึกสีไช่ไหม ถ้ามีท่อน้ำทิ้งอยู่ด้านในแสดงว่ามีฟองน้ำซับหมึกอยู่ด้านในอีกชุดไช่ไหมครับ

แล้วท่ออีกเส้นมีหมึกเสียไหลออกมาเยอะแค่ไหนครับถ้าเทียบกับเส้นด้านหลัง ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X