overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5
    OverclockZone Member mechelen's Avatar

Default Samsung Galaxy Note Edge สมาร์ตโฟนสุดยอดอินเทรน ขอบจอโค้งมน สวยแปลกตา ล้ำสมัยไฮเทค

เครื่องขายไปแล้วครับ

Samsung Galaxy Note Edge สมาร์ตโฟนสุดยอดอินเทรน ขอบจอโค้งมน สวยแปลกตา ล้ำสมัยไฮเทค พกแล้วอย่างเทห์

หลังจากได้สัมผัสดู Samsung Galaxy Note Edge สมาร์ตโฟนสุดยอดอินเทรน ขอบจอโค้งมน สวยแปลกตา ล้ำสมัยไฮเทค อีกหนึ่งสุดยอดตัวท็อปครับ ถือเป็นเป็นนวตกรรมหน้าจอแสดงผลแบบโค้งมนขอบเครื่อง ดีไซน์ที่แปลกใหม่ มันดูล้ำสมัยไฮเทค ไม่เหมือนใคร ให้ความรู้สึกเทห์ แบบไม่มีเหตุผล 555

ต้องบอกว่า จอโค้งขอบข้างแบบนี้ ทำเอา Note4 นี่รู้สึกธรรมดาไปเลย สุดยอดครับ ดีไซน์แปลกดี น่าตื่นตาตื่นใจ เทห์อย่างเดียวไม่พอครับ แถมยังใช้งานได้จริงครับ จอโค้งมนขอบข้าง ความละเอียดรวมอยู่ที่ 2560 x 1600 พิกเซล แยกจากหน้าจอหลัก ซึ่งความพิเศษของ หน้าจอโค้งงอ Screen Edge ก็คือจอแสดงข้อความแจ้งเตือนต่างๆ ไม่ไปรบกวนหน้าจอหลัก และมีฟังก์ชันการใช้งาน(Shortcut) ให้เลือกใช้มากมาย ไม่ว่าจะเป็น การใช้โทรศัพท์, ข้อความ, เบราว์เซอร์, กล้องถ่ายรูป เมื่อกดเลือกใช้งานแอพต่างๆจอขอบก็จะกระโดดข้ามมาหน้าจอหลักทันทีเฉยเลย และผู้ใช้สามารถปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมได้ตามต้องการอีกด้วย

นอกจากนี้ ขอบจอโค้งมน ยังมีเครื่องมือต่างๆ ไม้บรรทัด,ไฟฉาย, นาฬิกาจับเวลา และเครื่องบันทึกเสียง ให้ใช้ตามชอบใจ ไม่จำเป็นต้องหาในหน้าแอปจอหลักให้เสียเวลาอีกต่อไป ใช้นิ้วโป้งลูด ปัด แตะ อย่างเดียว ถ้าคนถนัดซ้ายจะใช้นิ้วโป้งแตะจอขอบ อย่างงัยดี ละเอ่อ ก็แค่พลิกกลับบนไปล่างก็ใช้ครับ สุดยอดครับ 555

และที่ชอบมากๆ ก็เวลาใช้แอพต่างๆ เช่น S Note แอปเล่นไฟล์เพลง วิดิโอ จะรำคาญปุ่มไอคอนต่างๆเกะกะ มันก็จะย้ายปุ่มไอคอนควบคุมไปไว้ขอบข้างๆแทน นั้นถือว่าไอเดียกระชูดครับ ทำได้ดี ไม่ลกตา อีกต่อไป อิอิ แต่ต้องทำการคุ้นเคยหน่อยครับ

ส่วน Spec Galaxy Note Edge นี่แทบจะลอกการบ้าน spec Note4 เครื่องนอก มาเลยครับ ด้วยขุมพลัง CPU QualComm Sanpdragon 805 ขวัญใจมหาชนตัวล่าสุดของโลก มาพร้อมกับหน้าจอแบบ Super AMOLED Curved Edge Screen ความละเอียด 2560x1600 พิกเซล ขนาด 5.6 นิ้วคมชัดสวยงามสะใจ จอมันสุดยอดมากขอบอก ยังคงมีปากกาอัจฉริยะ S Pen เช่นเดิม แถมมีระบบชาร์จไวด้วย Fast Charging อีกด้วย

Spec Review
    http://www.gsmarena.com/samsung_gala..._edge-6631.php

เหมาะสำหรับผู้บริโภคนิยม เสพติด สมาร์ทโฟนขั้นสูง ระดับท็อปๆ อินเทรน ล้ำสมัยไฮเทค ต้อง Samsung Galaxy Note Edge พกแล้วอย่างเทห์ แบบไม่ต้องการเหตุผล อิอิ

อุปกรณ์ที่ขาย :Samsung Galaxy Note Edge สีขาว เครื่องนอก(Singapore) ,ที่ชาร์ต สายชาร์ต หูฟัง

ประกัน: ไม่มี

สภาพ :99% ไร้รอย ใหม่มาก

ของแถม : -

ตำหนิ : อาจจะมีขนแมวขอบเงินบ้าง ตามปกติของรุ่น ที่เหลือ ไร้รอย ใหม่มาก อิอิ

ราคา 28,900 บาท เราไม่ขาย

จัดไปเลยครับ 20,500 เท่านั้น ราคานี้ให้ท่านที่พร้อมทั้งฐานะการเงิน และจัดสรรเวลาได้ก่อนครับ อิอิ
    สนใจโทรหาเราตอนนี้แล้วจะได้ก่อนครับ อิอิ

ให้เร็วเลยครับ มาเร็วเครมเร็ว โทรเร็วกว่า งดจองข้ามวันครับ(เพราะผมความจำสั้น รักฉันยาว) )

สาเหตุที่ขาย: เปลี่ยนไปเรื่อย อิอิ

ติดต่อ :0แปดเก้า-796-44แปด0 หรือ ทาง PM ครับ แต่ช้า(มาก)

วิธีส่งมอบสินค้า : นัดเจอดูตัวเป็นๆได้ที่ เดอะมออล์-โลตัส บางกะปิ,ลาดพร้าว ,ราม1, พระราม3,4, BTS, ใต้ดินแล้วแต่ นัดวัน เวลา ยืดคนขายเป็นหลัก
    EMS ได้ครับ คำเตือน: เช็คประวัติ ถ้าแปลกหน้า แปลกตา ไม่มั่นใจ อย่าโอนเงินครับ

ติดตามกด Like ได้ใน facebook https://www.facebook.com/mechelen2012
    Samsung Galaxy Note Edge สีขาว เครื่องนอก(Singapore) ,ที่ชาร์ต สายชาร์ต หูฟัง มาชมรูปกัน

สำหรับผู้ใช้ถนัดขวาครับ

และกลับเครื่องบนไปล่าง สำหรับผู้ใช้ถนัดซ้าย

[/IMG]
    ติดตามเช็คเคดิต กด Like ได้ใน facebook https://www.facebook.com/mechelen2012

Last edited by mechelen; 12 Apr 2015 at 18:58:49.

OverclockZone Member mechelen's Avatar

อัพ อัพ

Up up

เครื่องขายไปแล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks