Announcement

Collapse
No announcement yet.

r9 290x matrix

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• r9 290x matrix

เล่น bf4 ปรับสุด เล่นไปเล่นมาคอมร้อง ปิ๊ปๆ ปิ๊ปๆ ปิ๊ปๆ ตอนฉากเอฟเฟกเยอะๆ ความร้อน cpu max 71 vga max 75 ปกติมั้ยครับ

ตั้งbios หรือโปรแกรมไว้หรือป่าวครับร้อนเกิน70มันจะเตือน กับvgaไม่รู้ทำยังไงแต่cpuทำได้ร้อนเกินมันจะร้องเตือนสามารถตั้งค่าได้ในbios

Comment

290x ถือว่าเย็นนะครับผมว่าสำหรับ 75 องศาc ผมเล่นทะลุ80-90ตลอด martixคือกัน

Comment

Originally posted by animore View Post
        290x ถือว่าเย็นนะครับผมว่าสำหรับ 75 องศาc ผมเล่นทะลุ80-90ตลอด martixคือกัน
        แล้วต้องทำยังไงอ่าครับ ผมเล่นไม่ได้เลย เล่นไปสักพักร้องตลอด

Comment

Originally posted by trances View Post
          แล้วต้องทำยังไงอ่าครับ ผมเล่นไม่ได้เลย เล่นไปสักพักร้องตลอด
          ลองตั้งค่า default Bios ดูครับ แล้วลองเล่นดูว่าเป็นไหม

Comment

Originally posted by trances View Post

ปิดเครื่อง กดปุ่มเปิดเครื่องระหว่างนั้น ให้กดปุ่มDEL หรือ F2 ครับ ต้องอ่านจากหน้าจอที่ขึ้นก่อนโหลดวินโดว์ แล้วเข้าไปปรับค่าครับ

แต่ถ้าบู้ทแบบUEFI ให้บู้ทผ่านเข้าไปในวินโดว์แล้วสั่งผ่านโปรแกรมให้รีสตาร์ทโดยบู้ทแบบปกติครับ(ซึ่งคิดว่าของท่าน น่าจะบู้ทแบบปกติ)

Comment

ผมตรงนี้ถูกต้องมั้ยครับ ที่ 80 แต่แล้วมันก้อร้องอยู่ดี ตกลงเป็นที่ cpu หรือ vga เริ่มสับสนละ

แต่ถ้าจะเป็นที่ cpu ก่อนหน้าการ์ดจอตัวนี้ผมก้อรองนะ ไม่เห็นเป็น หรือว่าการ์ดจอตัวนี้ร้อนไปบอร์ดเลยฟ้อง

Comment

สรุปง่ายๆก็ปิดมันให้หมดนั่นละ ทั้งในไบออสและในโปรแกรม

Comment

การ์ดจอท่านร้อนมากเลยครับ ดู GPU temp 69 องศา GPU load 0% ขนากยังไม่รัน 3D เลย
                  การ์ดปรกติถ้า GPU load 0% หรือเปิดเครื่องมาใหม่ๆ อุณหภูมิจะอยู่ 38-42 แล้วแต่อุณหภูมิห้อง

Comment

ผมตรงนี้ถูกต้องมั้ยครับ ที่ 80 แต่แล้วมันก้อร้องอยู่ดี ตกลงเป็นที่ cpu หรือ vga เริ่มสับสนละ

แต่ถ้าจะเป็นที่ cpu ก่อนหน้าการ์ดจอตัวนี้ผมก้อรองนะ ไม่เห็นเป็น หรือว่าการ์ดจอตัวนี้ร้อนไปบอร์ดเลยฟ้อง
                    ปกติครับ เซ็นเซอร์ไปตั้งไว้MAX ไม่มีโหลดก็ค้างที่MAX
                    เกมส์ท่านปรับเล่นกราฟฟิคมากกว่าการ์ดใบเก่าหรือไม่
                    ปกติ290X ร้อนแบบ 80c ได้ไม่ยากครับ ถ้าปรับเล่นแบบสุดๆ

Comment

ของผมไม่เกิน 85 องศานะ ก็เล่นได้ แต่เสียงปิ๊ปๆนี่ผมไม่รู้ ท่านลองกด ปุ่ม safemode ข้างๆการ์ดจอรึยังครับ ลองกดดูนะครับ ให้ไฟโลโก้ขึ้นเป็นสีเขียวของการ์ดจอ มันจะตั้งค่าเริ่มต้นทั้งหมดของการ์ดจอน่ะครับ ลองดูก่อน เผื่อหายรอผู้รู้ท่านต่อไปครับ

Comment

ของผม r9 290 dc ii oc 94องศา ห้องไม่แอร์ ร้อนชิบหาย แต่มันปกติของ AMD

Comment

Working...
                        X