Announcement

Collapse
No announcement yet.

Origin ผมโดนแฮก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Origin ผมโดนแฮก

สดๆร้อนๆ ตอนแรกมีอีเมลมาแจ้งเตือนมีการเปลี่ยนพาสเวิร์ด สักพักมีอีเมลเมลบอกว่ามีการเปลี่ยนอีเมล
    ผมนั่งหน้าชาแปปนึง กรุโดนแล้ว
    แล้วผมก็ทำการแจ้ง origin
    รอ origin ติดต่อกลับ จะแจ้งผลอีกที

Comment

ผุกบัตรเครดิตไว้ไหมครับ

Comment

Originally posted by badboyz08 View Post
        ผุกบัตรเครดิตไว้ไหมครับ
        ผมใช้บัตรเดบิตของธนาคารกรุงเทพ ถอนเงินออกก็ทำอะไรไม่ได้แล้วครับ
        ฝากเตือนเพื่อนๆให้เปลี่ยนระหัสที่จำยากๆหน่อยครับ ของผมระหัสมีแต่ตัวเลข

Comment

รหัสจำยากจำง่ายคงไม่ใช่ประเด็น เพราะโดนกระทั้งเมล์ ใช้เครื่องระวังๆหน่อยละครับ
          เมล์นี้สำคัญที่สุดล่ะ ถ้าเมล์โดนนี้ง่ายที่จะแฮกเลย

Comment

Originally posted by Torror View Post
            รหัสจำยากจำง่ายคงไม่ใช่ประเด็น เพราะโดนกระทั้งเมล์ ใช้เครื่องระวังๆหน่อยละครับ
            เมล์นี้สำคัญที่สุดล่ะ ถ้าเมล์โดนนี้ง่ายที่จะแฮกเลย
            อีเมลไม่โดนครับ โดนแต่ origin แล้วทำการเปลี่ยนอีเมลเจ้าของ origin ครับ

Comment

งั้นก็แย่ -..-

Comment

แปลกพวกเปลี่ยนอีเมล์มันต้อง Confirm อีเมล์ที่เมล์เราด้วยนิ ???

Comment

ตั้งให้ส่ง OTP มาที่มือถือเอาเลย

Comment

ของผมนี่จะ Login ที่อื่น หรือเปลี่ยนเมลต่างๆ ต้องให้มันส่ง Massage เข้ามือถือมายืนยันก่อนครับ มีหลายๆคนที่โดน เวลาตั้งรหัสต้องระวังดีๆครับ

Comment

วันที่2 originยังไม่ตอบกลับ
                      เซ็งเป็ดเซ็งไก่

Comment

Live chat เลยสิครับ ส่ง mail ไปน่าจะหลายวันอยู่นะครับ

Comment

วันที่3แล้วยังเงียบเลย
                          ส่งเมลไป2ฉบับแล้ว

Comment

Origin เป็นแพลทฟอร์มที่โดนแฮกบ่อยที่สุดในโลกแล้วมั้ง ผมยังเคยโดนเลย ทุกวันนี้ยังสงสัยอยู่ว่ามันแฮกได้ยังไง รหัสผ่านผมใช้ lasspass แม้แต่เจ้าของอย่างผมยังจำไม่ได้ แฮกเกอร์มันเก่งจริงๆ

Comment

ผมล่ะเศร้า BF คอลเลคชั่น ทั้งหมดของผมอยุ่ใน origin

Comment

Working...
                              X