Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนปัญหา AMD Catalyst control center หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนปัญหา AMD Catalyst control center หน่อยครับ

คือผมลง driver AMD แล้วเจอปัญหาดังภาพครับลองหลายรอบแล้ว
    เปิดใช้ตัว Catalyst control center ไม่ได้ /ท่านใดมีวิธีไหนแนะนำ รบกวนด้วยนะครับ

มันอาจจะมี Folder ของ AMD ccc เหลืออยู่หรือยังคงอยู่ในวินโดว์ registor ก็ได้ครับ มันเลยลงไม่ได้หรือลงแล้วเจอปัญหา แต่สาเหตุก็จะเกิดจากอย่างอื่นๆก็ได้ครับ

ลองลบไดร์เวอร์ของเก่าออกให้เกลี้ยงเลย แล้วใช้ DDU ลบออกแล้งลงใหม่ดูครับ

Comment

Catalyst version อะไร เหมือน เก่าๆ ไฟล์เสียหายหรือเปล่า
      ลองโลหดจากหน้าเว็บดู

Comment

Originally posted by Marionet View Post
        มันอาจจะมี Folder ของ AMD ccc เหลืออยู่หรือยังคงอยู่ในวินโดว์ registor ก็ได้ครับ มันเลยลงไม่ได้หรือลงแล้วเจอปัญหา แต่สาเหตุก็จะเกิดจากอย่างอื่นๆก็ได้ครับ

ลองลบไดร์เวอร์ของเก่าออกให้เกลี้ยงเลย แล้วใช้ DDU ลบออกแล้งลงใหม่ดูครับ
        ลองใช้ DDUดูก็ยังเหมือนเดิมครับผม

Comment

ลองโหลดมาลงใหม่ครับ

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post
            ลองโหลดมาลงใหม่ครับ
            ลองโหลดตัวล่าสุด แล้วอะครับ /พอมีวิธีแก้อีกไหมครับท่านไหนเคยเจอ

Comment

ลองเข้า control panel > program and features แล้วดูว่ามี AMD Catalyst Install Manager อยู่รึป่าวครับ ถ้ามีลองกด uninstall ออกดู

ผมเคยใช้แค่ ddu ลบไดรเวอร์ออก แต่ลงใหม่แล้วมีปัญหา ต้องทำวิธีข้างต้นถึงจะลงได้ปกติ ถึงอาการไม่เหมือนกันแต่อาจจะแก้ได้

Comment

...ใช้การ์ดรุ่นอะไร...หงะ และก็ท่านใช้วินโดตัวไหนอยู่...จ๊ะ

Comment

Originally posted by Majin-Mark View Post
                  ...ใช้การ์ดรุ่นอะไร...หงะ และก็ท่านใช้วินโดตัวไหนอยู่...จ๊ะ
                  - fire pro v4900 ครับ windows 8.1 64bit ก่อนหน้านี้เวลามีอัพเดทผมก็อัพได้ปกติไม่มีปัญหา
                  - แต่ตัวล่าสุดออกมาผมโหลดมาและก็ทำการ ติดตั้ง ก็เจอปัญหา ตามที่ว่าเลยครับ
                  - ผมลองถอนโปรแกรม แล้วลองลงใหม่ ทั้ง เวอร์ชั่นใหม่ และ เวอร์ชั่นเดิม ก็ขึ้นฟ้องเหมือนเดิม เลยครับทีนี้
                  **ไม่อยากให้ถึงกับลง windows ใหม่เลยครับ
                  Last edited by varut3010; 11 Apr 2015, 18:50:58.

Comment

ลงวินใหม่ง่ายสุด เหมือนไฟล์ติดตั้งมันหาย

Comment

จัด DDU ไปก่อนครับ มันจะเข้าไปลบไดร์เวอร์ในเซฟโหมด

http://www.guru3d.com/files-details/...-download.html

Comment

[QUOTE=VanGuarD;65916869]จัด DDU ไปก่อนครับ มันจะเข้าไปลบไดร์เวอร์ในเซฟโหมด

http://www.guru3d.com/files-details/...-download.html[/QUOTE

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดู

Comment

Working...
                        X