Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ Dell u2711 ต้องใช้สายอะไรต่อกับ GTX750Ti ให้ได้ 2560x1440 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันต้องเสียบสายเพิ่มหรือเปล่าน้ออออ

Comment

Comment

ขอดูรูปขั้วที่สาย DVI หน่อยครับ

สายต้องเป็นสายแบบนี้เท่านั้นนะครับ
        http://images17.newegg.com/is/image/newegg/12-189-047-TS?$S300W$

Comment

ใช่ครับ เป็น dual แบบในรูปเลยครับ

Comment

แปลกแหะ ของผมเคยเป็นอาการนี้ แต่เพราะผมเสียบสายผิดเส้น เอา single link มาเสียบ
            พอสลับสายก็หายนะครับ

Comment

หรือเป็นที่สายครับ พวกนี้จำเป็นต้องใช้สายดีๆรถเปล่าครับ ผมซื้ัออย่างถูกมาเลย

Comment

ถ้าใช้ DVI แต่ตั้ง resolution แค่ 1920x1080 ก็อ่านได้ปกติครับ(สีเพี้ยนกว่าHDMIเยอะเลย) แต่พอตั้งมากกว่านี้ ก็เป็นแบบในภาพเลยครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่สายละครับ ไว้ใจได้ที่สุดคือสายที่มากับจอ สายอื่นที่เคยหามาใช้ไม่เคยใช้ 2560x1440 ได้เลยครับ หน้าตาเป็น DVI-D Dual link แต่พอต่อจริงละใช้ได้ไม่ถึงสเปก = ="

Comment

+1 ตามเรปบนคับ

Comment

สายไม่มาตราฐาน 100%
                      เปลี่ยนสายดีๆ มาจบ ครับ

Comment

ผมซื้อสายdviจากร้านอุปกรณ์ 250บาทแล้วเป็นแบบในรูป
                        สายเกรดดีต้องซื้อจากร้านประเภทไหนราคาประมาณเท่าไรครับ
                        เสียดายสายที่แถมมาให้กับu2711มากเลยครับ หาไม่เจอ -*-

Comment

อาจจะต้องไปรับซื้อของ dell จาก ในบอร์ดเอาล่ะครับ ไปซื้อข้างนอกไม่รู้จะใช้ได้รึเปล่า

Comment

Originally posted by benzio View Post
                            ผมซื้อสายdviจากร้านอุปกรณ์ 250บาทแล้วเป็นแบบในรูป
                            สายเกรดดีต้องซื้อจากร้านประเภทไหนราคาประมาณเท่าไรครับ
                            เสียดายสายที่แถมมาให้กับu2711มากเลยครับ หาไม่เจอ -*-
                            สายที่แถมมากับ dell เป็นอะไรที่ดีสุดแล้วนะครับผมว่า ท่านต้องลองค้นดูดีๆแล้วแหละ -ิ -ิ

Comment

อืม แต่บ้านเราหาซื้อยากจริง พวกร้านข้างนอกที่ขายกันนี่คือของจีน เกรดต่ำ

Comment

Working...
                              X