Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนชิปเซ็ตได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนชิปเซ็ตได้ไหม

พอดีผมซื้อ Mainboard ของ Asus P5VDC-x มาแล้วซิปเซ็ตเป็นของ Via ผมจะเปลี่ยนชิปเช็ตเป็นของ intel Intel® 955X Express chipset ,Intel® 945P Express chipset ,Intel® 945G Express chipset ได้หรือป่าว แล้วราคามันเท่าไหร่ ตอนนี้ใช้ CPU Intel® Pentium® D 2.8

เปลี่ยนไม่ได้ครับ

Comment

ไม่ได้ครับ ผมว่าเปลี่ยนได้คงดีไม่น้อย

Comment

ก็คงต้องเปลี่ยนบอร์ดอะคับเปลี่ยนแต่ชิปคงไม่ได้ครับ

แต่ว่าทำไมเปลี่ยนทีตั้ง3ชิปเซตเลยอะ เลือกเอาสักอย่างดิครับ อิๆ

ส่วนราคาก็คือซื้อบอร์ดใหม่นั่นเอง

Comment

เปลี่ยนไม่ได้ครับ

Comment

น่าสนนะ ถ้ามีใครผลิตบอร์ดกลางให้สามารถเปลี่ยนเฉพาะชิปเซ็ตได้

Comment

เปลียนได้แต่ถ่านครับ lolz

ถ้าทำให้เปลี่ยนชิปได้ มันจะเข้ากับระบบบอร์ดได้หรอครับ

แต่ถ้าเข้ากับระบบบอร์ดได้ ชิบมันก็คงแตกต่างกันไม่มาก รึป่าว

ดีน่ะชิปยังอยู่ เกิดชิปหายขึ้นมาล่ะแย่แน่ >.<

Comment

เอางั้นเลยเหรอครับ

Comment

Working...
                X