Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA V for PC คุ้มค่าที่จะซื้อของแท้มาเล่น มั๊ยครับ เป็นเกมที่เล่นยากจบยาก หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA V for PC คุ้มค่าที่จะซื้อของแท้มาเล่น มั๊ยครับ เป็นเกมที่เล่นยากจบยาก หรือไม่ครับ

ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ

เนื้อเรื่องผมไม่ค่อยเน้นผมเน้น Free roam กับ Online นี่โคตรคุ้ม

Comment

คุ้ม

Comment

เคยเล่นใน ps3 ปรากฏว่าเล่นไม่จบ ไม่มีแรงดึงดูดให้เล่นต่อ ดองไป = =''
        เลยไม่กล้าซื้อใน ps4 หรือ pc ละกลัวซ้ำรอย

Comment

คุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่ว่าเราชอบไหม

ประสบการณ์ร้อนๆ ซื้อ Sims 4 มา ตอนลดราคา คนอื่นบอกว่าโคตรดี พอมาเล่นเอง ไม่ใช่แนวอย่างแรง (เป็นครั้งแรกที่เล่นแนว Sims ด้วย) กว่าจะสำนึกได้ ก็หมดช่วงคืนเงินแล้ว T_T
          Dark Souls คนอื่นก็สรรเสริญกันจัง พอมาเล่นเอง ไม่ถึงชั่วโมงดี ลบเลย

ส่วนเกมที่ตัวเองชอบ คนอื่นก่นด่ายัง ตินั่นตินี่ เรากลับเล่นไปโดยไม่รู้แบบที่เขาว่าเลย

Comment

Skyrim เราก็เล่นจบเควสหลักก็เลิกละ ไม่รู้ทำไรต่อ

แต่GTA นี่ภาคสี่ เล่นมันสามรอบกว่าๆได้ แต่ละรอบจบนาน เพราะเถลไถลในเกมเยอะ

ทั้งๆที่สองเกมนี้มีส่วนคล้ายกันมาก ต่างกันในtheme และการเดินเรื่อง

Comment

มาถึงจุดนี้ ถ้าคุณไม่ได้ pre order ก็รอมันลด 75% เถอะครับ
              เพราะถ้าชอบจริง คงซื้อไปแล้ว เกมมันดังซะขนาดนี้ เลื่อนซะขนาดนี้ คนรอเล่นเยอะซะขนาดนี้
              แต่ถ้าต้องมาถามว่าดีไหม คุ้มไหม ก็แสดงว่ามันไม่ใช่สำหรับคุณที่จะซื้อ ณ ตอนนี้

Comment

ผมว่าโคตรคุ้ม

Comment

แล้วแต่แนวที่ชอบล่ะนะ ถ้าชอบเล่น Open World รับเคสวท์ ทำเคสวท์ ยิงปืน ขับรถบี้คนเล่น มันก็เล่นได้เรื่อย ๆ อ่ะครับ
                  เอาไว้ขับรถทับคนเล่นเวลาเครียด ไม่ต้องเล่นให้จบก็ได้ แค่เอาฮาไปงั้นล่ะ

Comment

โคตรคุ้มครับ มีอะไรให้ทำเยอะ จนรู้สึกว่าเยอะเกินไป เนื้อเรื่องสนุก กราฟฟิคสวยมาก ภารกิจสนุกตอนนี้ผมเล่น ใน PS4 เพราะเครื่อง PC ไม่เเรง รอดูว่าภาคนี้จะพอร์ทมาลง PC ได้ดีเเค่ไหน ไหน PC จะมอดได้อีก คุ้มครับจัดโลด

Comment

ไม่ทราบว่าเคยเล่นภาค 4 ไหมครับ ถ้าเคยเล่น ภาค 5 สนุกกว่าเดิมหลายเท่าตัวครับ

สำหรับผมโครตคุ้มที่จะซื้อมาเล่น ผมซื้อทั้งใน PS3 และ PC เนื้อเรื่องของ GTA ผมว่ามันมีเสน่ห์นะ เพราะมันทำบทออกมาได้ดีพอ ๆ ที่จะสร้างหนังเจ๋ง ๆ ได้เรื่องหนึ่งเลยนะครับ โดยเฉพาะพวกภารกิจเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่เล่นกับ NPC ในเกมนี้ตัวทำให้เกมสนุกเลย และยิ่งภาคนี้ Online จะโครตสนุกเลยถ้าได้เล่นกับเพื่อน

Comment

ผมซื้อเรียบร้อย เล่นมาตั้งแต่เด็ก GTA2 สมัย PS1 ตามมาทุกภาค ไม่เคยผิดหวัง

ส่วนตัวชอบเนื้อเรื่องมาก เล่นแล้วโคตรอินไปกับตัวละคร roaming เตร็ดเตร่ก็สนุก แถมภาคนี้ออนไลน์น่าเล่นด้วย
                        Last edited by kittinzaa; 13 Apr 2015, 02:34:01.

Comment

พรุ่งนี้ซัก6 โมงเช้าได้เล่นละ จะปลดล็อกในอีก 20 ชั่วโมง

Comment

Originally posted by hinosuke View Post
                            พรุ่งนี้ซัก6 โมงเช้าได้เล่นละ จะปลดล็อกในอีก 20 ชั่วโมง
                            นั่งกำจอยบังคับแน่นมิดด้ามเลย Pre ไว้ชาตินึงแล้ว กรี๊ดดดดดดดดดด

Comment

Originally posted by soy View Post
                              นั่งกำจอยบังคับแน่นมิดด้ามเลย Pre ไว้ชาตินึงแล้ว กรี๊ดดดดดดดดดด
                              ระวังกำผิดด้ามนะครับ 555555555555

Comment

Working...
                              X