Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียนเครื่องเสียงคอม เสียงเบสมีผลต่ออุปกรณ์คอมพิวเตอร์หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อูยขาโหด

Comment

ผมว่า แรงกระเทือนมันทำไรไม่ได้หรอกครับ

แต่ที่น่าห่วงคือแรงแม่เหล็ก เพราะ ฮาร์ดดิ้ส PSU พัดลมทุกตัว ก็เป็นแม่เหล็กทั้งนั้น
      แม่เหล็กลำโพงก็อันไม่เล็ก ... มันน่าจะกวนๆ ได้เหมือนกันนะ (แต่ไม่รู้ว่าจะเสียจริงไหม)

Comment

Originally posted by estrellas View Post
        ผมว่า แรงกระเทือนมันทำไรไม่ได้หรอกครับ

แต่ที่น่าห่วงคือแรงแม่เหล็ก เพราะ ฮาร์ดดิ้ส PSU พัดลมทุกตัว ก็เป็นแม่เหล็กทั้งนั้น
        แม่เหล็กลำโพงก็อันไม่เล็ก ... มันน่าจะกวนๆ ได้เหมือนกันนะ (แต่ไม่รู้ว่าจะเสียจริงไหม)
        ผมเคยเผลอเอา HDD ไปวางข้างๆ ซับ ตอนนั้นเล่นเอาเหงื่อตกเลย ว่ามันจะพังมั้ยน้อ แต่พอเอามาเสียบก็ใช้ได้ปกตินะ

Comment

Working...
        X