overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 40

Thread: เกี่ยวกับ Crysis WARHEAD ถามได้ ครับ

OverclockZone Member itcasioza's Avatar

Talking เกี่ยวกับ Crysis WARHEAD ถามได้ ครับ

ด้านไหนไม่ผ่านตรงไหนถามได้ ครับ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ช่วยลงอะ กบ7ตัว 7ด่าน
    http://www.youtube.com/watch?v=dACgH...eature=related

OverclockZone Member bondinho's Avatar
    มองาม,พันทิพ,พระราม 5,7 วงศ์สว่าง

รบกวนPM เมลหน่อยนะครับ จะถามในmsn สะดวกดีพอดีไม่ผ่านอยู๋คับ
    ด่านที่ตอนโหลดมันเป็นรูปเครื่องบินตกอ่ะคับ Fall ...ไรนี้แหละ ที่เราต้องขึ้นไปกดปุ่มไรสักอย่างบนหอคอยสูงๆอ่ะคับ แล้วจะมีพวกมนุษต่างดาวบินเต็มท้องฟ้าเลย ลงมาข้างล่างก็จะเจอตัวใหญ่ วิ่งหนีไปในโกดังเก็บเครื่องบินแล้วแต่ไม่รุ้ผ่านไง ต้อง kill มันหรอคับ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

ยังไม่มีเรยยย

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เล่นแล้วกระตุกงับ ทำไงจะไหลลื่นแบบไม่เสียตังค์งับ หุ ๆๆๆ

OverclockZone Member miixer's Avatar

Quote Originally Posted by bondinho View Post
    รบกวนPM เมลหน่อยนะครับ จะถามในmsn สะดวกดีพอดีไม่ผ่านอยู๋คับ
    ด่านที่ตอนโหลดมันเป็นรูปเครื่องบินตกอ่ะคับ Fall ...ไรนี้แหละ ที่เราต้องขึ้นไปกดปุ่มไรสักอย่างบนหอคอยสูงๆอ่ะคับ แล้วจะมีพวกมนุษต่างดาวบินเต็มท้องฟ้าเลย ลงมาข้างล่างก็จะเจอตัวใหญ่ วิ่งหนีไปในโกดังเก็บเครื่องบินแล้วแต่ไม่รุ้ผ่านไง ต้อง kill มันหรอคับ
    ต้องฆ่ามันครับผม ไอ้ตัวใหญ่ๆน่ะ ถ้าจะให้ง่ายคือ ไปเก็บปืนที่อยู่ในเครื่องบินที่มันตก หัก 2 ท่อน ที่ขวางรันเวย์อยู่น่ะครับ

ปืนมันจะอยู่ในกล่อง ครึ่งฝั่งทางหัวเครื่องบิน

เก้บปืนมาแล้ว สอยใส่ไอ้ตัวใหญ่ ไม่กี่นัดก็จอดแล้วครับ

OverclockZone Member itcasioza's Avatar

เมล เล่น Msn itcasioza@hotmail.com ครับ

OverclockZone Member bondinho's Avatar
    มองาม,พันทิพ,พระราม 5,7 วงศ์สว่าง

ขอบคุนมากครับเดวadd ไปถาม

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by itcasioza View Post
    เมล เล่น Msn itcasioza@hotmail.com ครับ
    อยู่ที่ลายเซ็นครับ ติดต่อโฆษณาได้นะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

เก็บกบครบแล้วได้อะไรอ่ะ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ผมว่าเกมส์นี้ มันไม่มีไรยากเลยนะ เรื่องสิ่งที่เกมส์ให้ทำอ่ะ ตัวเกมส์ก็สั้นมากอ่ะ(ตามความรู้สึก)ผมเล่นแบบปานกลาง

ประมาณ เอ่อ 8 - 9 ชั่วโมงมั้ง ทั้งๆที่เล่นแบบไม่ได้หวังจะจบนะ เล่นๆ เดินๆ วิ่งๆ ฮาๆ ไปเรื่อยๆ ยังแปปเดียวจบเลย

เชื่อไหมครับ ว่าตอนผมจบอ่ะ ผมงง ว่า มันจบแล้วจริงๆหรือ งงมากๆอ่ะ

Quote Originally Posted by tonzeero View Post
    ผมว่าเกมส์นี้ มันไม่มีไรยากเลยนะ เรื่องสิ่งที่เกมส์ให้ทำอ่ะ ตัวเกมส์ก็สั้นมากอ่ะ(ตามความรู้สึก)ผมเล่นแบบปานกลาง

ประมาณ เอ่อ 8 - 9 ชั่วโมงมั้ง ทั้งๆที่เล่นแบบไม่ได้หวังจะจบนะ เล่นๆ เดินๆ วิ่งๆ ฮาๆ ไปเรื่อยๆ ยังแปปเดียวจบเลย

เชื่อไหมครับ ว่าตอนผมจบอ่ะ ผมงง ว่า มันจบแล้วจริงๆหรือ งงมากๆอ่ะ
    คิดซะว่ามันเป็นครึ่งหนึ่งของภาคแรกครับ

ff

OverclockZone Member ERIN's Avatar

พวกเอเลี้ยนใช้ระเบิด EMP+ลูกซอง ปรับแบบกระจายมาก 3นัดจอดทั้งกลุ้ม หรือไม่ก็EMP+ระเบิดมือ

บอสตัวใหญ่ EMPแล้วใช้ปืนพิเศษ 2นัดจอด

OverclockZone Member FanXfX's Avatar

ปัญหายังไม่เจอครับ เพราะยังเล่นไม่ได้5555
    ของผมเปงแผ่นกุ๊กกรู....ครับ มันขึ้นงี้ครับ
    ผมลงเสร็จแล้วก็เอาไฟล์paul.dll(crackที่มีมามีอันนี้อันเดียว)มาใส่ในbinแล้ว พอรันเกมส์มันขึ้น
    SECUROM
    An error occurred during the online release date check. Click RETRY to try again.

If the error persists, please click CANCEL to abort the process and find a solution at the support website: http://common.ea-europe.com/warhead/warhead_cs.html
    ต้องแก้ไขยังไงครับท่าน

OverclockZone Member tomaito's Avatar

Quote Originally Posted by FanXfX View Post
    ปัญหายังไม่เจอครับ เพราะยังเล่นไม่ได้5555
    ของผมเปงแผ่นกุ๊กกรู....ครับ มันขึ้นงี้ครับ
    ผมลงเสร็จแล้วก็เอาไฟล์paul.dll(crackที่มีมามีอันนี้อันเดียว)มาใส่ในbinแล้ว พอรันเกมส์มันขึ้น
    SECUROM
    An error occurred during the online release date check. Click RETRY to try again.

If the error persists, please click CANCEL to abort the process and find a solution at the support website: http://common.ea-europe.com/warhead/warhead_cs.html
    ต้องแก้ไขยังไงครับท่าน
    ปัญหาของพี่ท่านอยุ่ที่ตัวนี่ครับ SECUROM
    จะบอกว่า SECUROM ตัวนี้มันมีไว้เพื่อดักแผ่นปั้มงั้นก็ด๊ะ
    เพราะเมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว
    ก่อนเข้าเกมรอบแรกต้องใส่แผ่น ต้องเปิดเน็ต แล้วไอ SECUROM มันก็จะทำงาน
    เพราะหากเราเข้าเกมครั้งแรกได้แล้วครั้งต่อๆไปก็ไม่ต้องใช้แผ่นครับ

รู้เพราะซื้อแผ่นแท้+เพื่อนผมก็โดนแบบท่าน = =''

>> มีจุดที่น่าสังเกตุของภาคนี้
    - หากใครซื้อภาคก่อนจะรู้ดีว่าภาคนี้แผ่นแท้ถูกกว่าภาคก่อนแฮะ
    ซื้อแผ่นปั้ม 2 แผ่น 300 แพงหน่อย 2 แผ่น 400 ไม่รับประกันว่าออนไลน์ได้มั้ย ???
    แผ่นแท้ 2 แผ่น 475 = ='' แพงกว่านิดหน่อย เอาวะ ออนไลน์ได้ก็ ok

- เกมเล่นจบไวมั่ก - - เล่นมันตั้งวัน วันเดียวจบ งุงิ ( ไหงจบเร็วจัง )
    - ไอตอนแรกเห็นมีSubtitle นึกวา่ Subไทย ฮ่วย โดนหลอก Sub ENG T T
    - เสียงคำำสั่งmode Suit ของผู้หญิง มันนิ่มนวล เหมือนฟัง สารคดีสัตว์ตามข่องอะไรสักอย่างเลย = =''
    - ทหาร ตายมีเลือดสาดแล้ว 55+ อันนี้สะใจมาก หรือว่าเราไม่ได้สังเกตุอยุ่แล้ว
    - ยังมีความสนุก + ความฮาอีกเยอะลองไปหาดูเอาละกันงับ อิอิ

ปล. ซื้อSpore แผ่นแท้มาเล่นได้3วันยอมแพ้ T T เหนื่อย
    บินไป บินมา มันเห็นเราเป็น General เบ๊ รึไงหว่า = ='' วุ่นวาย 55+
    หนีมาเล่นCrysis War อิอิ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ตกลง เก็บกบครบ ได้อะไรอะครับ

OverclockZone Member FanXfX's Avatar

Quote Originally Posted by tomaito View Post
    ปัญหาของพี่ท่านอยุ่ที่ตัวนี่ครับ SECUROM
    จะบอกว่า SECUROM ตัวนี้มันมีไว้เพื่อดักแผ่นปั้มงั้นก็ด๊ะ
    เพราะเมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว
    ก่อนเข้าเกมรอบแรกต้องใส่แผ่น ต้องเปิดเน็ต แล้วไอ SECUROM มันก็จะทำงาน
    เพราะหากเราเข้าเกมครั้งแรกได้แล้วครั้งต่อๆไปก็ไม่ต้องใช้แผ่นครับ

รู้เพราะซื้อแผ่นแท้+เพื่อนผมก็โดนแบบท่าน = =''

>> มีจุดที่น่าสังเกตุของภาคนี้
    - หากใครซื้อภาคก่อนจะรู้ดีว่าภาคนี้แผ่นแท้ถูกกว่าภาคก่อนแฮะ
    ซื้อแผ่นปั้ม 2 แผ่น 300 แพงหน่อย 2 แผ่น 400 ไม่รับประกันว่าออนไลน์ได้มั้ย ???
    แผ่นแท้ 2 แผ่น 475 = ='' แพงกว่านิดหน่อย เอาวะ ออนไลน์ได้ก็ ok

- เกมเล่นจบไวมั่ก - - เล่นมันตั้งวัน วันเดียวจบ งุงิ ( ไหงจบเร็วจัง )
    - ไอตอนแรกเห็นมีSubtitle นึกวา่ Subไทย ฮ่วย โดนหลอก Sub ENG T T
    - เสียงคำำสั่งmode Suit ของผู้หญิง มันนิ่มนวล เหมือนฟัง สารคดีสัตว์ตามข่องอะไรสักอย่างเลย = =''
    - ทหาร ตายมีเลือดสาดแล้ว 55+ อันนี้สะใจมาก หรือว่าเราไม่ได้สังเกตุอยุ่แล้ว
    - ยังมีความสนุก + ความฮาอีกเยอะลองไปหาดูเอาละกันงับ อิอิ

ปล. ซื้อSpore แผ่นแท้มาเล่นได้3วันยอมแพ้ T T เหนื่อย
    บินไป บินมา มันเห็นเราเป็น General เบ๊ รึไงหว่า = ='' วุ่นวาย 55+
    หนีมาเล่นCrysis War อิอิ
    เล่นได้แล้วครับ แต่งงว่าเนื้อเรื่องมันยังไงก่อนหรือหลังภาคแรกครับ

OverclockZone Member meverric's Avatar

เนื้อเรื่องภาคนี้ มานเริ่มจากตอนที่ ไซโค แยกกับโนแมด ในฉากระเบิดเรือรบครับ แล้วก้อไปจบตอนที่ ไซโค ใด้นำซากเอเลี่ยน 1 ตัว กล้บไปที่เรือบรรทุกเครื่องบิน ก่อนจะได้ไปเจอกับ โนแมดอีกครั้ง ดังภาคแรก

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

ติดอยู่ในเรือ ประมาณโรงอาหาร มั้ง ไปต่อไงครับ หาไม่เจอ จะกระโดดขึ้นมาชั้นบนที่ลงก็โดดไม่ขึ้น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks