Announcement

Collapse
No announcement yet.

speaker setup มีผลไหมครับ(คำถามข้างใน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• speaker setup มีผลไหมครับ(คำถามข้างใน)

sounds and audio devices>>speaker setting advance>>speaker set up

อยากถามว่า

1.การปรับระหว่าง stereo headphone กับ desktop stereo speakers มันให้เสียงต่างกันไหมครับ เพราะผมใช้สลับกันอยู่

2.เวลาสลับระหว่าง 2 โหมดนี้ ทำไมพอกด ok หรือ apply แล้วสลับเป็น หูฟัง หรือ ลำโพง ตามที่เราเลือกไปในการเซทอัพ เสียงมันไม่ออกครับ มันต้องกลับมาใช้โหมดเดิมเสียงถึงจะออก?

ขอบคุณครับ

Vista รึป่าวครับ

ถ้าใช้ ต้องปิดโปรแกรมที่ใช้อยู่แล้วเปิดใหม่ครับ

Comment

ต่างแน่ๆ หลักๆเรื่องมิติ แต่ไม่ขออธิบายหลักการทำงาน มันยาว

ปกติ ของ windows กับของ driver มันจะเปลี่ยนตามกัน

เพราะฉะนั้น ปรับ ที่ driver ให้ตรงตามลำโพงที่เราใช้งาน และจัดลำโพงให้ถูกตำแหน่ง พอ
      Last edited by battlecruiser; 2 Oct 2008, 17:48:44.

Comment

Originally posted by INFiNI View Post
        Vista รึป่าวครับ

ถ้าใช้ ต้องปิดโปรแกรมที่ใช้อยู่แล้วเปิดใหม่ครับ
        XPครับ แต่ยังไงก้ได้แนวทาง จะลองดูครับ

Originally posted by battlecruiser View Post
        ต่างแน่ๆ หลักๆเรื่องมิติ แต่ไม่ขออธิบายหลักการทำงาน มันยาว

ปกติ ของ windows กับของ driver มันจะเปลี่ยนตามกัน

เพราะฉะนั้น ปรับ ที่ driver ให้ตรงตามลำโพงที่เราใช้งาน และจัดลำโพงให้ถูกตำแหน่ง พอ
        ขอบคุณครับ

Comment

ตามท่านเรือว่าครับ ปรับให้ถูกต้องจะให้มิติที่ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by yuki_kaze View Post
            sounds and audio devices>>speaker setting advance>>speaker set up

อยากถามว่า

1.การปรับระหว่าง stereo headphone กับ desktop stereo speakers มันให้เสียงต่างกันไหมครับ เพราะผมใช้สลับกันอยู่

2.เวลาสลับระหว่าง 2 โหมดนี้ ทำไมพอกด ok หรือ apply แล้วสลับเป็น หูฟัง หรือ ลำโพง ตามที่เราเลือกไปในการเซทอัพ เสียงมันไม่ออกครับ มันต้องกลับมาใช้โหมดเดิมเสียงถึงจะออก?

ขอบคุณครับ
            ยังแก้ไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้ผมใช้โหมดหูฟังกับ หูฟังและลำโพงเลยครับเพราะเมื่อเปลี่ยนset upเป็นโหมดลำโพงแล้ว เสียงไม่ออก รีสตาร์ทแล้วก็ยังไม่ออก(เสียงลำโพงมันจะออกเฉพาะเวลามีerrorน่ะครับ ประมาณเสียง ตึ๊งตึ่งน่ะครับ กับตอนลองกดเซทดับเบิลคลิีกในเมาส์daimondback)

สรุปคือตอนนี้ต้องใช้โหมดหูฟังอย่างเดียวไม่ว่าอุปกรณ์จะเป็นลำโพงหรือหูฟัง น่ะครับ ใครรู้ช่วยหน่อยครับ

Comment

sound อะไร

Comment

sb live 5.1 0100 น่ะครับ

Comment

ปรับที่นี่ อย่าไปปรับที่ windows

Comment

ในรูปที่คุณbattlecruiserให้มา กดผมลองปรับแล้วแต่เสียงเพลงยังไม่ออกแต่พอลองกดเทส(ในรุป เวลาเทสเสียงจะพูดว่า left-right channel)เสียงเพลงจะออกแค่ตอนเทสเสียงน่ะครับทั้งเสียงเทสและเสียงเพลง

ไม่น่าเชื่อว่าเรื่องนี้จะวุ่นวายขนาดนี้ รบกวนอีกนิดนะครับ

Comment

ในรูปที่คุณbattlecruiserให้มา กดผมลองปรับแล้วแต่เสียงเพลงยังไม่ออกแต่พอลองกดเทส(ในรุป เวลาเทสเสียงจะพูดว่า left-right channel)เสียงเพลงจะออกแค่ตอนเทสเสียงน่ะครับทั้งเสียงเทสและเสียงเพลง

ไม่น่าเชื่อว่าเรื่องนี้จะวุ่นวายขนาดนี้ รบกวนอีกนิดนะครับ

Comment

เอาไปลองเครื่องอื่น ขอแบบ SP2 original ถ้าเป้นเหมือนกัน = เสีย

Comment

เอาไปลองเครื่องอื่น ขอแบบ SP2 original ถ้าเป้นเหมือนกัน = เสีย

Comment

*0*

ขอบคุณครับ

(เวปเน่าเสียแล้ว)

Comment

ตอนนี้เสียงตอนเปิด-ปิดwindowsออกแล้วครับ แต่เสียงตอนเปิดเพลง ดุหนังไม่ออกเลยครับT_T แบบนี้เรียกว่าเสียหรือครับ นึกว่าเกี่ยวกับพวกโปรแกรมเสียอีก

Comment

Working...
                              X