Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Spec ของเกม Crysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Spec ของเกม Crysis

รบกวนถามนิดหนึ่งว่าถ้าเล่น Crysis โดยใช้สเปก
    CPU:Core2Duo E8400 หรือ E8600
    RAM:4 GB
    VGA:Asus GeForce 9600 GT
    มันจะเล่นแบบ VeryHight ลื่นมั่ยอ่าแล้ว VGA ตัวใหนที่เล่น Crysis ได้แบบ VeryHight ได้โดยราคาไม่เกิน 8000 มีมั่ยครับที่เป็นของ Nvidia อ่ะ?

9800GTX+

Comment

C2D E4400 - -.
      ram 2gb
      VGA XFX 9800gtx+

เล่น 1680*1050 ปรับเต็มสูปหมด เว้นno aaลื่นอยู่ครับ
      2x fps โดยเฉลี่ย บางด่าน 3x+ ก็มี แต่บางจังหว่ะโหดๆ ก็ เหลือ 1x ก็มี(แหล๋มๆมา) แต่มันไม่โดนหน่วงมากน่ะครับจัดว่าลื่นอยู่ ...ถ้าได้ cpu + ram ผมว่าน่าจะลื่นปิ๊ดๆแน่

ตัวอย่างที่ผมอัดคลิป 1680 * 1050 เต็มสูป นี่โดนหน่วงจากโปรกแกรมอัด กว่า ~50%
      http://www.youtube.com/watch?v=gzNWWWdtW8c

อีกอัน แต่ อัดที่จอ 1440*800 น่ะครับ (แบบว่าลดแรงหน่วงของ โปรแกรมอัดครับ เพราะยิ่ง res ต่ำมันก็หน่วงน้อยสำหรับโปรแกรมอัดขอบอกอืดกว่าเล่น1680 น่ะครับ 1440+ โปรแกรมอัด)
      http://www.youtube.com/watch?v=y19zw...eature=related

จะมีกระตุกก็ตอนโหลดสิ่งของแรกๆด่านใหม่ (คิดว่า cpu + ram ผมแหละที่ฉุดไว้) แต่ไม่ได้มากมายอะไรแป้บๆเข้าramแล้วก็ลื่นปิ๊ด

แต่หลังจากสังเกตุเกมส์นี้มีบ้างที่เล่นไปนานๆ แล้วเหมือน ram (ไม่รู้ว่าของ vga / ปรกติ) มันทำงานผิดพลาดหรือป่าว เพราะเห็นหลายๆคนที่ผมได้คุยบอกว่าจะมีบ้างว่าด่านนั้นด่านนี้กระตุกโครตๆ แต่ถ้าหากเขา ออกแล้วเข้าใหม่จะหาย... ผมก็เป็นครับแต่นานๆทีครับ รีโหลดก็หายแล่ว.... ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวโปรแกรมของ Crysis ด้วยหรือป่าว หรือ Driver card

แต่ขอบอกครับตอนแรก ผมใช้ driver เก่าเล่นไม่ได้เลยกับ res 1680*1050 ได้ปรับ 1280 *800 ผมก็นึกว่าเกมส์มันโหดจริงๆ(แม้ปรับมา 1280*800 ยังมีกระตุกๆ เวลาเหวี่ยงเมาสท์หนืดๆ) ตอนนี้ไดรเวอร์ใหม่ ลื่นครับ (เหมือนมันมาจัดการอะไรสักอย่างให้เข้าที่) fps สม่ำเสมอขึ้น แม้บางฉาก 2x ก็ดูลื่นๆเลยครับ

Comment

แนะเป็น 9800GTX เช่นกัน

Comment

4850 แรงกว่า ดูผล benchmark เครื่องคนแถวนี้เทียบกันได้ แล้วก็ราคาถูกกว่าด้วย อิอิ

>> Crysis WARHEAD Benchmark ( DX9 / DX10 )
          Last edited by garmin; 2 Oct 2008, 19:45:47.

Comment

แบบ VeryHight จะให้สวยๆ เลย ต่ำกว่าหมื่นไม่มีหรอกครับ(เท่าที่ดูมา)

ไม่งั้นไม่ได้ชื่อ เกม แดกสเปคหรอก

หุหุ

Comment

อืมๆ-*-

Comment

แต่ถ้าเล่นแบบ Hight เฉยๆนี่จะได้มั่ยครับเนี่ย?

Comment

Originally posted by nununu View Post
                  9800GTX+

มันอยู่ที่เท่าไรอ่ะของ Asus รึเปล่าหรืออะไรหรอครับขอรายละเอียดแบบเต็มได้มั่ยอ่ะ?จะได้จำได้แม่นๆ ช่วยบอกหน่อยนะคร้าบ
                  Last edited by ckdh; 2 Oct 2008, 20:46:17.

Comment

xfx 9800gtx+ 69xx
                    asus 9800gtx+ 79xx
                    ตรากบ 9800gtx+ 57xx
                    ถ้าจำไม่ผิดน่ะ

Comment

Originally posted by armaku View Post
                      xfx 9800gtx+ 69xx
                      asus 9800gtx+ 79xx
                      ตรากบ 9800gtx+ 57xx
                      ถ้าจำไม่ผิดน่ะ
                      แล้วควรจะเอาของอันใหนอ่ะ Asus,XFX? หรือแล้วกำลังเงิน
                      แล้วถ้าไอ้ Asus,XFX คุณภาพของการด์จอมันจะต่างกันมั่ยอ่ะ?-*-

Comment

Originally posted by ckdh View Post
                        แล้วควรจะเอาของอันใหนอ่ะ Asus,XFX? หรือแล้วกำลังเงิน
                        แล้วถ้าไอ้ Asus,XFX คุณภาพของการด์จอมันจะต่างกันมั่ยอ่ะ?-*-
                        สำหรับผมก็แล้วแต่กำลังเงินครับ แต่ ถ้าราคาต่างกันไม่มากก็เอาอันแพงหน่อย หุหุ

แต่เป็นผมเล่น xfx ครับ Asus มันเปราะบ้าง ฮ่าๆๆ

Comment

ซื้อ 9600 อีกตัวทำ SLI เลย

Comment

ถ้าใช้ 9800GTX นี่เล่นได้แบบ Very Hight ใช่มั่ยคับ-*-

Comment

ผมก็ไม่รู้น่ะครับว่าจะลื่นถูกใจคุณหรือป่าว ของผม เฉลี่ย 2x ก็โอเคครับ ฉากหนักๆ ก็มี 1x แจมมาบ้าง ฉากสบายๆก็ไป 3x ก็มี เฟรมค่อนข้างสม่ำเสมออยู่น่ะครับ ดูตัวอย่างจากในคลิปเป็นไกด์ล่ะกัน ในคลิป ภาพที่อัดมามันแค่ 1x ครับ (โปรแกรมอัดวีดีโอหน่วง)

อาจไม่ถูกใจคุณก็ได้ครับ ตอบไม่ได้

ณ เวลานี้การดจอ ราคาย่อมเยาประมาณนี้ได้ขนาดนี้ผมก็ว่าโอล่ะ กับ สถาณการณ์ ปัจจุบัน

ส่วนจะเลือกอันไหนนั้น แล้วแต่ครับผมไม่ได้สนใจมากเท่าไหร่ ผมชอบ xfx ก็แค่นั้น - -. อย่างอื่นมันไม่ได้แตกต่างกันมากมาย อ่ะครับ ตามรายละเอียดที่พอศึกษามาหน่อยๆ เชิงลึกผมก็ไม่รู้อีกแหละ

ส่วนตัวผมเล่นได้ครับ 1680*1050 สนุกใช้ได้เลยทีเดียวเชียว

Comment

Working...
                              X