Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ทั้งๆที่ไม่เปิดเปิดโปรแกรมอะไรไว้ CPU Usage มัน 70%+ อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ทั้งๆที่ไม่เปิดเปิดโปรแกรมอะไรไว้ CPU Usage มัน 70%+ อ่ะครับ

เป็นเพราะอะไรหรอครับ มีวิธีแก้รึป่าวครับบบบ เล่นไม่ค่อยจะได้เลย
    มีวิธีแก้รึป่าวครับ
    สเปคเครื่องที่ใช่
    P4 1.5
    ram 768
    vga 8400gs
    mb asrock p4vm890

ดูว่าโปรเซสไหนมันขึ้นงับ

Comment

พอเจอแล้วว่าตัวไหน ถ้ามันเป็นชื่อแปลกๆ ก็ปิดมันโล้ด
      หากรีเครื่องใหม่แล้วมันเป็นอีก ก็ลองไปเช็คดูใน startup ว่ามันมีชื่อไฟล์ที่มันรันขึ้นมามั้ย
      หากไม่มีก็ลองเอาชื่อตัวนั้น พิมพ์ใน google เดี๋ยวจะมีวิธีแก้ไขให้ได้ลองทำอีกเพียบงับ ....

Comment

Working...
      X