overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: มาร่วมกันประมวลผล "Fifa Soccer 2009" เพื่อประโยชน์ของทุกท่าน

OverclockZone Member Apest's Avatar

Default มาร่วมกันประมวลผล "Fifa Soccer 2009" เพื่อประโยชน์ของทุกท่าน

ขอบ่นส่วนตัวนิดนึง โหลดมาเสร็จเจอเลยครับครั้งแรก

เล่นไม่ได้ต้อง Run Compatibility Windows 98 ถึงจะเล่นได้ก็งงมากเพราะอะไร...อัพไดร์เวอร์เป็น 8.9 ก็ไม่หายสุดท้ายก็มาเจอไม่รู้เพราะัใช้ ATi หรือเปล่า

เข้าเรื่องกันดีกว่า ภาพโหลดโหดนิดนึง

เข้าเกมส์ไปปุ๊บระบบค่อนข้างยุ่งยากพอสมควรตัวเลือกมากมาย

ที่ผมปรับคือความละเอียด 1440*900 All High Setting Spec ตามลายเซ็นข้างล่าง

นักเตะซุปเปอร์สตาร์โชว์ขึ้นก่อนเลย.....

ระว่างโหลดเกมส์ก่อนเข้าสู่สนามมีการบอกเทคนิคการเล่นเล็กน้อย(กดยังไงฟร่ะ)ไปลองมั่วดูครับ

วันแดงเดือด หงส์แดง ประทะ ผีแดง

ยิงเข้าไปแล้วครับ ไม่ทันไรก็โดนนำซะแล้ว....ภาพระหว่างตอนกำลัง Replay

Gerrard จะเตะมุมแล้วครับ การเตะครั้งนี้จะทำให้หงส์ นำเป็น 2-1 ได้หรือไม่

ผีเล่นโหดไปสักนิด หงส์เลยได้เตะ Free Kick เลย

โอ๊ว ผีโดนไล่ออกจากสนามไปแล้วหนึ่งคน ทำอะไรผิดหว่า แค่เสียบเล็กน้อย

เข้าไปแล้วครับ ! ผีตีเสมอได้แล้ว...

มาชม Highligths ระหว่างพักครึ่งหลัง...แต่คงจบแต่เพียงเท่านี้

Comment ส่วนตัว

การเคลื่อนไหวมันแปลกๆชอบกลๆ บังคับยากดีเหมือนภาคก่อนๆ (บางท่านอาจจะง่ายเพราะเคยชิน) พวกกางเกงกับเสื้อไม่มีพริ้วไหวเลย แข็งเป็นท่อนๆ ตัวละครหน้าตาดูมืดๆชอบกลในบางตัว

โดยรวมไม่ค่อยประทับใจหา PES09 มาเล่นน่าจะดีกว่าสำหรับผม...ไม่ค่อยถนัด(คงลบมันออกในเร็วๆนี้)

สำหรับผู้ที่จะโหลดไฟล์ขนาด DVD9 ไรท์เก็บยากนิดนึงนะ

แล้วท่านอื่นรู้สึกอย่างไรบ้างครับเกี่ยวกับเกมส์นี้

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ตูเล่นบอลไม่เป็น !!

OverclockZone Member Fluke_Retrorian's Avatar
    Lampang, Thailand.

อ่อ..อยากถาม จขกท. หน่อยคับ

ว่าท่านเล่น Tournament Mode & Challenge Mode ได้มั้ยคับผม

ของผมมันเข้าไม่ได้เลยอ่าคับผม แงๆ

OverclockZone Member Apest's Avatar

Quote Originally Posted by Fluke_Retrorian View Post
    อ่อ..อยากถาม จขกท. หน่อยคับ

ว่าท่านเล่น Tournament Mode & Challenge Mode ได้มั้ยคับผม

ของผมมันเข้าไม่ได้เลยอ่าคับผม แงๆ
    FIFA.09.Crackfix-RELOADED

EA added some new trigger at the end of Manager Mode and the start of Challenge Mode. This fix will remove the popup message about registering at EA.com.

1. Unrar.
    2. Copy over the fixed exe to your installation directory.
    3. Play the game.
    4. Wait for Pro Evolution Soccer 2009.
    ให้โหลด ยาแก้ไอตัวใหม่มานะครับตามที่ข้างบนบอกเลย หาได้ตามเว็บบิตนอกหรือ google

OverclockZone Member osoul's Avatar

รอดูผลเทสด้วยคน

OverclockZone Member Fluke_Retrorian's Avatar
    Lampang, Thailand.

Quote Originally Posted by Apest View Post
    ให้โหลด ยาแก้ไอตัวใหม่มานะครับตามที่ข้างบนบอกเลย หาได้ตามเว็บบิตนอกหรือ google
    ขอบคุณมากน๊าค๊าบบผม อิอิ

OverclockZone Member ISaWaRa's Avatar

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ลองเล่นแล้วครับ เพิ่งได้มาเล่นเหมือนกัน

ผมว่าผมถนัด PES มากกว่านะ ผมเล่นได้ไม่ถึงนาทีเลย โดนยิงไปแล้ว (หรือว่าผมอ่อนก็ไม่รู้)

เรื่องกราฟฟิค ผมว่ามันก็ OK นะแต่ก็ยังไม่ที่สุด

ระบบการเล่น ผมว่ายัง***งไกลมากครับ ถ้าเทียบกับ PES

โดยรวมแล้ว ก็พอเล่นได้ แต่ผมคงไม่เล่นดีกว่า (เล่นแล้วแพ้)

OverclockZone Member

เข้ามาดูศึกแดงเดือด ระหว่างหงส์กับผีครับ 555
    ผมยังไม่ได้เล่นเลยครับ
    ไม่ทราบว่าถ้าเทียบกับภาค 08 แล้วมีอะไรปรับปรุงขึ้นมาแบบชัดเจนบ้างไหมครับ?

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เอาปกมาฝาก ยังไม่มีเวอร์ชั่น Eng เอาของ Ger ไปก่อน

OverclockZone Member

สรุปภาคนี้มันต่างจาก XBOX360 หรือไม่ครับ

มันต้องเล่นใน Next Gen อะ ถึงจะได้เต็มที่ พอลง PC ตัดทุกที - -
    ลองไปเล่น Next Gen บ้านเพื่อนนะ หนุกกว้่า PES มากๆเลยอะ โหมดอาชีพก็สุดยอด

Bookmarks

Bookmarks