overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: Iriver ตัวไหนเสียงดีสุดอะแบบเบสแน่นแหลมใสอะครับ

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

Exclamation Iriver ตัวไหนเสียงดีสุดอะแบบเบสแน่นแหลมใสอะครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ Iriver ตัวไหนเสียงดีสุดอะแบบเบสแน่นแหลมใสอะครับ
    เลง T10 ใว้ หาซื้อของใหม่ไม่ได้แล้ว นอกจากตัวนี้มีตัวไหนที่น่าสนอีกครับ ซัก 2 - 3 รุ่นก็ได้ครับผม แบบที่มีขายในไทย จีน ฮ่องกง อะครับ อ้อแล้ว T10 ที่ฮ่องกงจะพอมีขายไหมครับ(เผื่อมีใครเดินทางบ่อยพอดีมีคนรู้จักเขาจะกลับมาสิ้นเดือนนี้จะให้เขาหาดูให้อะครับ)
    ใครเทพเรื่อง MP3 เนะนำทีครับ

OverclockZone Member ka-pom's Avatar

ดันหาข้อมูลจ้าาาาาาาา

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ที่บ้านผมมีรุ่น e10 อ่าครับ

ซื้อมามะก่อน 11900 เหอะๆ

ตอนนี้ไม่รู้ยังพอหาของได้ฤป่าว ตัวนี้เน้นแหลม พริ้วมากครับ ถ้าเทียบกะ ipod vdo นะ

ชอบเบสหนักๆ อะครับมีรุ่นแนะนำไหม

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

ลองหา H10 20G ดูสิครับ
    ลง Rockbox เวิกนะขอบอก ^^

แต่ผมก็ใช้ T10 อยู่อะและ ฮาฮา ชอบแนวเสียงมันมากเลย
    ผมไปซื้อมือ 1 มาจาก พาเวอร์บายอะ สาขา รังสิต
    แต่ตอนนี้คงจะหมดแล้วและงับ

ถ้าจะให้ผมแนะนำ T10 ไม่ก็ H10 20g
    2 ตัวนี้ โอเคเลยและ แต่ตัว T10 จุดเด่นของมันจะอยู่ที่
    เสียง Bass อันมีพลัง ^^ และเสียงอื่นก็ไม่หายไปด้วยยังครบและ พริ้วอยู่ อิอิ

แต่ถ้าตัว H10 มันจะออกแนว IPOD อะ เสียงมันจะไม่หนักหรือแน่นมากนัก(แต่ Bass แน่นและเยอะกว่า IPOD)
    แต่ถ้าลง Rockbox มันจะสามารถปรับ อะไรได้เยอะมาก เลยมันเอามาแทนข้อด้อยของมัน
    ได้เป็นอย่างดีทีเดียว

อืมน่าสนครับ

OverclockZone Member

เท่าที่ผมเคยลองน่ะ IFP รุ่นเก่าๆจำรุ่นแน่นอนไม่ได้ T10 , H340 , H10 6GB ว่ากันเรื่องเสียงนี่ผมชอบ T10 มากที่สุดครับ

OverclockZone Member song4love's Avatar

ตระกูล IPF 7xx น่าจะหาได้ในญี่ปุ่นหรือเกาหลี เทียบระหว่างชิป Phillip (ใช้ในตระกูล IPF) กับ ชิป Samsung (ใช้ใน T10 H10 และรุ่นหลังๆ) ผมว่าชิปตระกูล Phillip ให้เสียงที่โดนใจผมกว่า แหลมใสกว่า เบสก็ไม่น้อย(แต่น้อยกว่า Samsung)

ปล. อยากลองฟังผมมีทั้ง T10 H10 T30 H340 เทียบกับ Soken F660 ที่ใช้ชิปฟิลลิป ให้ลองแต่ต้องวันที่ผมสะดวกนะครับ

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

ถ้าเรื่องเสียงกับ อายุการใช้งานbattery ต้องยกให้ T10 ครับ

แต่กว่า Function การอัดเสียง หรือลูกเล่นอื่นๆๆ ตระกูล IFP-7XX จะดีกว่าเยอะครับ
    แต่มันกินถ่านมากแล้ว ก็ทำไทยไม่ได้

ผมขาย iriver E100 2 GB มือ 1 ยังไม่ได้แกะกล่องเลย ขายอยู่ 3500 บาท ถ้าสนใจติดต่อได้ครับ 089-444-2230

OverclockZone Member mukata's Avatar

ถ้าไม่สนเรื่องขนาดที่อ้วนท้วนของ T10 ก็แนะนำ T10 น่าจะตอบโจทย์ของคุณka-pom ได้ดีครับ
    นอกจากนี้ก็ซีรี่ย์ใกล้กัน และยังพอมีขายอยู่ก็ T30 T60 นะครับ

T10 สุดๆแล้วผมฟัง creative iPod Sony ผมว่า T10 เจ๋งสุดอะครับ

มาให้คะแนน T10 อีกคนครับ เจ๋งจริงๆนะครับ ต้องลอง

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

T10 ครับ ฟันธง!!

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

ลองมาฟัง e10 ของผมมะ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks