Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Win XP 64 bit บ้างครับ จะถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Win XP 64 bit บ้างครับ จะถามหน่อย

ตอนนี้พึ่งลง Win XP Pro 64bit SP2 มี driver ครบหมดหล่ะ เหลือแค่ลงโปรแกรมอ่ะ อยากทราบว่าโปรแกรมที่เป็น x86 กับ x64 มันจะแตกต่างกันมากไหมครับ เช่น

Mozilla - Minefield (x64) กับ Firefox (x86)

แล้วก็ช่วยแนะนำโปรแกรมที่ต้องลงในเครื่องด้วยครับ เท่าที่เล่นมารู้สึกได้ว่าการถ่ายโอนข้อมูลเร็วขึ้นนิดนึงกับดูหนังไม่กระตุกอ่ะ (อาจจะอุปทานไปเอง)

ปรกติไม่ค่อยต่าง

Comment

ไม่ได้รู้สึกถึงความเร็วที่แตกต่างครับ แต่คิดว่ามันเสถียรมาก ๆ น่ะ เพราะเทียบเท่า window server เลยหล่ะ(คิดว่าน่ะ)

ตอนแรกก่ะจะแจกไฟล์ torrent ให้ แต่ลืมนึก แจกไปเราก็เสียค่าเรโชนี่หว่า เอาเป็นงดแจกแล้วครับ ยังไงใครอยากลองก็หามาใช้ดูครับ เสถียรมาก ๆ

Last edited by samulai; 3 Oct 2008, 23:21:04.

Comment

Originally posted by samulai View Post
        ไม่ได้รู้สึกถึงความเร็วที่แตกต่างครับ แต่คิดว่ามันเสถียรมาก ๆ น่ะ เพราะเทียบเท่า window server เลยหล่ะ(คิดว่าน่ะ)

อยากได้ไม๊ครับ ผมเอาไปปล่อยเว็บบิตแห่งนึง ถ้าอยากได้ผมจะส่งไฟล์ torrent ให้รับรองโหลดเร็วจี้ด เพราะซีดไม่ต่ำกว่า 20 คนทุกวัน (ปล. คงโหลด tr เป็นน่ะ)

อ่อ จะเอาไปลงหลายๆเครื่องเลยครับ แต่ T2400 รู้สึกมันไม่รองรับ 64bit ใช่ไหมครับ แล้วก็หาไดรเวอร์ยาก เลยได้ใช้แบบ 32bit ไป

ตอนนี้เครื่องใช้อยู่แล้วครับ แต่ก็ขอบคุณมากครับ ผมมี account rapidshare โหลดจากมหาลัยมาเรียบร้อยแล้วครับ โหลด 580 mb วิ่ง 7M/s เต็มๆ ไม่เกิน 10 นาทีก็เสร็จ อิอิ

ส่วน torrent ไม่ค่อยเซียนครับ เน็ตไม่แรงด้วยเลยเช่า colo เอา แล้วไปมหาลัยดูดมาอีกที ส่วน
        ที่บ้านไว้โหลดเฉพาะพวกอัลบั้มเพลงอ่ะครับ

Comment

Working...
        X