Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการ์ดจอ X 700 PROทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการ์ดจอ X 700 PROทีคับ

การ์ดจอ PowerColor Radeon X700 PRO 256MB PCI-E Core/Mem Frequency : 425/430MHz ถ้าจะclockลากไปที่เท่ารัยดีคับ
    ขอบคุงมากคับ

ลากไปที่ละ 5 ครับ ทั้ง 2 อย่าง (อย่างลากทีเดียวเยอะ ๆ ละ เดียวมีเดี้ยง )
    เทส 3 d ผ่านแปรว่าใช้ได้
    ผมก็ไม่ทราบว่ามันจะลากไปได้ที่เท่าไร
    ของผมลากได้นิดเดียว เอง (ATI X850XT)
    มัน O/C ตัวการ์ดมาจากโรงงานแล้ว (เซ็งเลย)

Comment

เอาแบบ ชัวร์ เลย ดูที่เมม ของการ์ดจอ เลยครับ

รหัสต่อท้าย แถวกลาง ของแรม ส่วนใหญ่ หลายยี่ห้อจะมีบอกความเร็วแรมอยู่เช่น

xxxxxxxx-3
      xxxxxxxx-2.8
      xxxxxxxx-2.0
      xxxxxxxx-1.6

เอาตัวเลขที่เห็น ไปหาร กับตัวเลข 1000

เช่น 1000/3 = 333

1000/2.8 = 257

1000/1.6 = 625

เอาค่าที่ได้ คูณด้วย 2 ก็จะเป็นความเร็ว สุทธิของแรมที่สามารถทำงานได้

ตัวเลขที่เห็น เป็นหลักหน่วย ตามด้วย จุดทศนิยมนะครับ ไม่ใช่ หารด้วย 20 หรือ 16 หรือ 30

ส่วนคอร์ ก็แล้วแต่ดวงอะครับ ถ้าซิงค์ดีๆ เย็น อาจไปได้ไกล

ปล. เดี๋ยวนี้บางการ์ด เช่น spark จะไม่มี ความเร็วแรมบอก บนชิพ อันนี้ต้องทำอย่างท่านข้างบนว่าแหละครับ

ขอพลังจงสถิตย์อยู่กับท่าน

Comment

ขอบคุงมากกกกกกกกกกกคับผม

Comment

Working...
        X