คือผมมีปัญหาเกี่ยวกับการลงโปรแกรม และ DirectX

ตอนแรกๆมันก็ปรกติดีนะครับ ลงโปรแกรมได้หมดทุกอย่าง

แต่พอมาวันนึงผมได้ Update Firmware ของ CD/DVD-Rom

แล้วพอหลังจากนั้นเครื่องมันก็แปลกๆไป เช่น ติดตั้ง Driver (WQHL) การ์จอ ก็ Error

แล้วก็จะมีอาการอีกอย่างคือ Runtime Error

ผมก็ได้ไปลองหาข้อมูลมา สรุปแล้วเค้าบอกว่าเป็นที่ DirectX ผมก็ไปหามา ทุก Version เท่าที่หาได้

แต่ก็ยังไม่หายอีก ???

ใครพอจะทราบบ้างไหมครับ ว่ามันเป็นที่อะไร เกี่ยวกับที่ผม อัพ Firmware หรือเปล่า

แล้วถ้ามันเกี่ยวผมควรแก้ยังไงดีครับ หรือว่าซื้อใหม่ไปเลย

Spec

CPU : E2180 (No OC)

Ram : Corsair 2GB (1x2)

VGA : ECS9600GT (No Oc)

PSU : Enermax 460w

M/B : Asus P5KPL-C