Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ notebook สักเครื่องช่วยทีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ notebook สักเครื่องช่วยทีคะ

1.งบไม่เกิน 18000 บาท(เกินกว่านี้ไม่เกิน20000เพราะตังค์ไม่พอ)

2.อยากได้ของ Lenovo หรือ Compaq อย่างอื่นก็ได้คะแต่ส่วนตัวชอบสองยี่ห้อนี้ทนดี(ไม่เอา acer)

3.เอาไว้ทำงาน เช่น photoshop Illustrator อื่นๆที่เกี่ยวกับภาพแต่ไม่ถึงขั้น 3D

4.เล่นเกมส์ออนไลน์ที่มีตอนนี้ได้ไม่ต้องถึงขั้นปรับ high เอาไม่กระตุกเวลาคนเยอะๆก็พอ(อันนี้แก้เครียดตอนขี้เกียจทำงาน)

5.พัดลมที่เครื่องไม่อยู่ด้านข้างเพราะเคยยืมของเพื่อนมาพัดลมอยู่ด้านขวาพอใช้เมาส์พัดลมเป่ามืออย่างร้อนเลย(ของเพื่อน acer)

6.หน้าจอ 14 นิ้ว หรือต่ำกว่านี้ก็ได้คะแต่อยากได้ 14 นิ้ว มันใหญ่ดีชอบ แต่ไม่เอาเล็กถึง 11 นิ้วคะ

7.อยากได้ VGA ของ ATI ตั้งแต่ HD3600series ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรคะแต่ชอบค่ายแดงไม่รู้ Notebook ดูรุ่น VGA ยังไงเลยบอกไว้ก่อนนะคะ

สุดท้ายก็ขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่มีความชำนาญมาตอบหน่อยนะคะเพราะไม่เคยซื้อ notebook ตัวนี้เป็นตัวแรกเลยสเปคที่ต้องการก็เยอะหน่อย เพราะคงใช้ไปอีกนานส่วนใหญ่ก็ใช้แต่ PC เรื่องมากหน่อยไม่ว่ากันนะคะ ถ้าใครอ่านแล้วคิดว่าเรื่องมากจังก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

จะบ้าได้งบ 20k เอา VGA 3600 -"-
    สงสัยต้องเป็น PC แล้วละครับท่าน

Acer บอดดี้ใหม่มีร้อนแล้วนะครับ

Comment

- - ก็ไม่รู้อะคะ ไม่เคยซื้อ รุ่นต่ำกว่านั้นก็ได้อะคะ ก็บอกไว้แล้วอะว่าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร - - อย่าดุจิ เราซื้อเป็นแต่ PC

Comment

ลองไปดูที่นี่ละกันครับ http://www.****************/2008/08oct-01%2009%202008.html
        ในงบขนาดนี้สำหรับ notebook นั้นการ์ดจอจะได้แค่แบบ ออนบอร์ดนะครับ

Comment

Working...
        X