Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นเกม PC ซื้อจากเมกาจะลงใช้เล่นกับเครื่องคอมพ์บ้านเราได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่นเกม PC ซื้อจากเมกาจะลงใช้เล่นกับเครื่องคอมพ์บ้านเราได้ไหม

พอดีผมอยากจะลองสั่งซื้อแผ่นเกม ของเครื่องPC จากเวบเมืองนอกบ้างน่ะครับเห็นมีทั้ง CDและDVD
    ไม่ทราบว่าถ้าซื้อแล้วจะนำมันมาลงเล่นกับเครื่องPCที่เราใช้กันในเมืองไทยได้ไหมครับ

เมกาใช้ dvd-drive ในการอ่านแผ่น

เมืองไทยก็ใช้ แบบนี้เช่นเดียวกัน

ได้คับ !

Comment

ไม่ได้ครับ ผมไม่มีค่าเครื่องบินไปซื้อ อิ ๆๆ

Comment

game offline เล่นได้ชัวร์
        game online อาจมีปัญหาได้

Comment

ฝากซื้อ GTA4 ให้ผมด้วยน้า -3-

Comment

มันจะได้เหรอครับ

รหัส โค้ต คีย์เจียร์ มันจะอ่านกันได้เหรอ ?

แล้วแต่นะครัย เพื่อฟลุค

Comment

ลองดูท่านน่าจะได้

Comment

ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
                เมื่อก่อนผมเคยซื้อ GTA:SA แบบอิมพอร์ตมา ก็เป็น V.USA ก็เล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

ไม่มีปัญหาคับ ว่าแต่เกมส์อะไรคับ ถึงต้องสั่งจากเมกาฯ

Comment

ท่าจะเป็น เกรียน ถีบ ออโต้

Comment

แผ่นเกม PC ซื้อจากเมกาจะลงใช้เล่นกับเครื่องคอมพ์บ้านเราได้ไหม

ถามเพิ่มเติมอีกนิดนึงพอดีผมเห็นบางเกมของPCเค้าบอกว่า format US NTSC บ้าง ไม่ก็UK PALบ้างก็เลยงงว่ามันจะเหมือนแผ่นของเกมคอนโซลps2,ps3 ไหมที่ต้องซื้อแผ่นให้ตรงระบบ เพราะเท่าที่รู้มาคอมไม่ว่าเครื่องไหนๆในโลกมันก็ไม่มีแยกformat ไม่รู้ว่าจะเข้าใจถูกไหมวอนท่านผู้รู้ตอบอย่างละเอียดด้วยนะครับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

ฟอร์แม็ท อันนี้มันเป็นของเครื่องรับโทรทัศน์ไม่ใช่รึครับ แล้วมันมาเกี่ยวกับมอนิเตอร์ของ พีซี.ได้ไง ถ้าไม่ต่อทาง เอวี.หรือต่อออกไปเข้าเครื่องรับของโทรทัศน์ สงสัยอยู่เหมือนกัน

Comment

GTA 4 PC ออก พฤศจิกายน นิครับ แต่ผมว่า ซื้อมาจากไหนมันก็เล่นได้หมดล่ะครับ ถึงซื้อในเมืองไทยแต่ ตัวเกมมันก็มาจากนอกอยู่ดีล่ะครับ

Comment

Working...
                          X