Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ Billion BiPAC 5102S ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ Billion BiPAC 5102S ครับ

คือเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ เมื่อตอนเช้าผมเล่นเน็ตอยู่ ขณะนั้นฝนตกอยู่ด้วย แล้วอยู่ดีๆ เสียงฟ้าลงทีนึงแล้วไฟก้ดับครับ ใจตกไปอยู่ตาตุ่มนึกว่าคอมไปแล้ว โชคดีที่เปิดติด แต่ Modem ADSL Billion BiPAC 5102S ผมมันไฟไม่ติดครับ ลองรีเซ็ตตรงรูแล้ว เปิดมาอีกที ไฟติดตรง PWR กับ SYS อยู่ประมาณ 30 วิแล้วก็ดับไปเองครับ อย่างนี้มันเสียแล้วใช่ไหมครับ หรือใครมีวิธีแกปัญหา ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. แล้วอยากทราบว่ารุ่นนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ ที่ไหน และราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ (ตอนนั้นผมได้ตัวนี้มาจากทรูอ่ะครับ)

ลองหาซื้อมือ 2 ที่ห้อง IT market ดูคับ

ไม่เกิน 400

Comment

Originally posted by gerrard View Post
      คือเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ เมื่อตอนเช้าผมเล่นเน็ตอยู่ ขณะนั้นฝนตกอยู่ด้วย แล้วอยู่ดีๆ เสียงฟ้าลงทีนึงแล้วไฟก้ดับครับ ใจตกไปอยู่ตาตุ่มนึกว่าคอมไปแล้ว โชคดีที่เปิดติด แต่ Modem ADSL Billion BiPAC 5102S ผมมันไฟไม่ติดครับ ลองรีเซ็ตตรงรูแล้ว เปิดมาอีกที ไฟติดตรง PWR กับ SYS อยู่ประมาณ 30 วิแล้วก็ดับไปเองครับ อย่างนี้มันเสียแล้วใช่ไหมครับ หรือใครมีวิธีแกปัญหา ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. แล้วอยากทราบว่ารุ่นนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ ที่ไหน และราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ (ตอนนั้นผมได้ตัวนี้มาจากทรูอ่ะครับ)
      ใช้ตัวเดียวกัน มือสองถูกๆเยอะเเยะเลยครับ อาการน่าจะเสียครับ เคยเป็นเมื่อก่อน

Comment

ผมมี Huawei MT800 มือหนึ่ง ตัวนี้รู้สึกว่าจะสามารถทำเป็น ADSL Router ได้

อ้างอิงจาก
        http://www.thelordofwireless.com/mod...howpage&pid=55

ประกันให้ปีนึง ถ้าจะเอานะครับ

สนใจ PM มาได้

Comment

Working...
        X