Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Tuniq แล้วตั้งเคสบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Tuniq แล้วตั้งเคสบ้างครับ

พอดีใจเทไปให้ tuniq ซะแล้ว
    แต่ผมไม่อยากวางเคสนอน เพราะ
    สวิชเปิด-ปิดมันอยู่ด้านขวาที่ต้องโดนทับ(สวิชไม่ได้อยู่ด้านหน้าเหมือนปกติ)
    ถ้าวางตั้งได้ผมจะซื้อมาใช้เลยสิ้นเดือน แต่ถ้าไม่ได้ก็คงยังไม่ซื้อ รอดูตัวอื่นไปก่อนเรื่อยๆ
    แค่อยากให้มีคนที่ใช้มายืนยันหน่อยครับว่ามันไมทำให้บอร์ดมันงอถึงขั้นเจ้ง
    ขอบคุณครับ

เออแล้วถ้าผมใช้ ultra 120 ตั้งเคสบอร์ดจะงอหรือเปล่าครับ

ผมเคยเหนคนตั้งบอร์ดนะคับ
    เป็นลายเซ็นอะคับ
    น่าจะไม่มีปันหานะคับ
    รอคนอื่นยืนยัน
    -0-

Comment

ส่วนใหญ่ เค้าก็ตั้งเคสกันนะ เท่าที่ดูคนที่เอามาโชว์ แต่บอร์ดจะงอนั้น -........- รอท่านต่อไป

Comment

เริ่มมีความหวังขึ้นมานิดๆ
        เริ่มมาคิดๆ ดูแล้วมันจะงอได้ไงหว่า ในเมื่อบอร์ดมันก็ขันน๊อต 4 มุมแล้ว

Comment

มันไม่งอหรอกครับถ้าขันน๊อตแน่นทั้ง 4มุม ทั้งบอร์ดและซิ้งค์

Comment

ไอ๊หย๋า เพิ่งได้รับจากร้าน TK พันธุ์ทิพย์ เมื่อกี้นี้เอง
            รบกวนถามว่า หลังติดตั้ง Tuniq Tower 120 แล้วเสร็จ
            เราจะต้องวาง เคส นอนลงใช่ไหมครับ

Comment

ผมเพิ่งจะไปซื้อมาเมื่อวานเองครับ แถมเอามาวางตั้งด้วย ว่าแต่มันจะงอจริงๆหรอครับ - -

Comment

วางตั้งไว้ 4 เดือน ปกติไม่แอ่น ไม่งอ

Comment

ตั้งได้เรื่องปกติ ครับ

Comment

มันไม่หนักขนาดนั้นหรอกครับ ผมก็ใช้อยู่ ตอนแรกเห็นแต่รูปยังไม่เห็นตัวจริงๆ คิดว่า โห้ ทำไมมันใหญ่จังจะใส่

เคสได้ไหมเนี้ย แต่พอซื้อมา ทำไมมันเล็กกว่าในรูปอีก

Comment

ตั้งได้ครับปกติไม่มีปัญหา เคยใช้อยู่2-3เดือน

รูปเก่าๆ

ทูนิค

120U

120U ex

และตัวสุดท้ายIFX-14
                      ใหญ่โตมโหฬารกว่าทั้ง3ตัวด้านบนโปรดสังเกตช่องว่างในเคส แทบไม่มีเหลือ
                      IFX-14 , HR-10 , พัดลมTT 12เซ็นปรับรอบได้ น้ำหนักรวมน่าจะโลกว่า

สรุปซิ้งทุกตัวเค้าทำมาให้สามารถใส่แล้วตั้งเคสได้ครับ
                      Last edited by บ้าคอม; 3 Oct 2008, 17:20:32.

Comment

ข้างในซะเเน่นเชียว

Comment

ตัวไหนเย็นสุดครับ

Comment

มันมีที่ดามข้านหลังไม่งอหรอครับ การ์ดจอผม+s1 งอมากกว่าอีก มันงอเพราะแรงตึงหน่ะครับ อย่าเข้าใจผิดว่าหนักแล้วงอ (มันจะหนักแล้วงอได้ไง เคสแนวตั้งนะ แนวนอนก็เหอะ น้ำหนักโลหะไม่สามารถทำให้pcb บอร์ดงอได้หรอกครับ)

Comment

Originally posted by toro View Post
                              ตัวไหนเย็นสุดครับ

ถ้าเอาตามในรูปก็120U exครับ แต่ถ้าIFX-14เจอพัดลม3000รอบขึ้นไปซัก2-3ตัวก็จะเย็นกว่า120U ex1-2องศาที่Fulload

Comment

Working...
                              X