Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ ของผมไม่ ถึง 3 Ghz กับชาวบ้านเค้าซะทีอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ ของผมไม่ ถึง 3 Ghz กับชาวบ้านเค้าซะทีอะคับ

4800+
    asrock aliveNF6
    kingmax ddrII800
    260*11 ทดแรมลงมาที่ 667 ได้แค่นั้นแหระครับ
    เกินนั้นothos รันไม่ผ่าน
    ต้องปรับตรงไหนอีกครับ

เครื่องอยู่บ้านเลยแปะรูปไม่ได้อะครับ

เพิมไฟเท่าไหล่ครับ ramkingmax ddrII800 ใส่เป็นDual Channel จะไปไม่ถึง 1000 ครับ แต่พอใส่ตัวเดียว ไปได้ พันกว่าครับ ลองดู เรื่องการเพิ่มไฟก่ะramดูครับ

Comment

ไฟแรมหลอครับ
      ผมไม่ได้เพิ่มครับ ปล่อยออโต้อะครับ

เคยเพิ่มเปน2.2รันแล้วมันรีสตาทอะครับเลยไม่ได้เพิ่มอีก
      Last edited by kunayai; 3 Oct 2008, 11:34:08.

Comment

ลองให้ไฟcpu วิ่ง 1.4 และไฟแรม 2.0 ดูครับ

Comment

บอดผมมันปรับไฟซีพียูได้หลอครับ
          เห็นมันสุดอยู่1.35อะครับ
          แต่ถ้าออโต้มันก็ไปที่1.37-1.38 ถ้าวิ่งที่2.95แต่ไม่เสถียร

Comment

สู้ๆคับ

Comment

สู้จนไฟเริ่มรั่วแล้วครับ
              ไม่ค่อยอยากเปิดเคสอีกแย้ว
              -*-

Comment

ดันๆๆๆเพื่อ 3กิก

Comment

อันนี้ของผม
                  ตัวคูณ CPU 12x
                  ตัวคูณ HT 4x
                  บัส 250
                  ไฟ CPU 1.325
                  ไฟ RAM เท่าเดิม
                  ปิด cool&quiet
                  Last edited by malicx; 3 Oct 2008, 17:40:27. Reason: ...

Comment

ตัวคูณ HT ปรับตรงไหนอะท่าน
                    แล้วHTลิ้ง ของท่านไม่ถึง1000มันมีผลลบอารายไม๊ครับ
                    Last edited by kunayai; 3 Oct 2008, 17:47:20.

Comment

ปรับไฟ CPU RAM NB สุดบอร์ดครับ แล้วค่อยๆดันไป

Comment

ยกมานี้ครับ เอาดอกไม้จัน มาด้วยครับ

ผมมีตะกั่วและ หัวแร้ง ให้ยืมครับ

อิอิ

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
                          ปรับไฟ CPU RAM NB สุดบอร์ดครับ แล้วค่อยๆดันไป
                          เอางั้นเลยเหรอครับ
                          ว่าแต่ NB มันคืออารายอะครับ

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
                            เอางั้นเลยเหรอครับ
                            ว่าแต่ NB มันคืออารายอะครับ

Comment

ไฟชิบเซทครับถ้าเรา OC เยอะๆต้องปรับ

Comment

Working...
                              X