Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเพิ่งหัดใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเพิ่งหัดใช้

ผมเพิ่งจะเรี่มมีคอมพ์เป็นของตัวเอง พอดีไปโหลด Window XP มาว่าจะมาลองลงดูครับ พอโหลดมาแล้วก็เอาลงซีดี แต่ว่ามันไม่ยอมบู๊ตให้นี้สิครับปัญหา แต่พอผมเอาไปเปิดเครื่องอื่นดูมันก็มีข้อมูลครบนะครับ อยากรู้ว่าถ้าจะให้มันบู๊ตได้ต้องทำยังไงบ้างครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยขอบคุณครับ

ต้องเซ้ตไบออสใหห้มันบูตจาก cd rom เป็นอันดับแรกครับ

Comment

โหลดไฟล์นามสกุลอะไรมาคับ และวิธีไรท์ถูกต้องรึป่าว ปกติจะเป็นไฟล์สกุลISO กะnrg จะไม่ต้องแตกไฟล์ก่อนไรท์นะคับ

Comment

ลองทำตาม rep.2 ........ถ้ายังไม่ได้ แสดงว่าเป็นไปตาม rep.3

Comment

OK ตอนนี้ลงได้แล้วหล่ะครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

Working...
          X