Announcement

Collapse
No announcement yet.

DirectX 11 มันจามาพร้อม Windows 7 จริงปะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อนาคตมันก็ไม่แน่ ครับ ..

ใจจริงก็ไม่อยาก ให้ มัน หมดไปหรอก ครับ ..

ยัง อยาก เล่น PC อยู่ น๊า ครับ ...

Comment

แต่บางค่ายเค้าก็จาเอาเกมส์ออกมาลงPCน้อยอะคับ Gear of War2 ก็ไม่ลงแล้วนะ

ผู้ผลิตกล่าวว่า ถ้าผู้ที่รู้จักการอัพเกรดhardwareแล้วนั้นก็ย่อมรู้จักBittorentเป็นธรรมมา

เหอะๆโดนๆ

Comment

ยากครับที่จะไม่มีเกม PC เ่ล่นกลับกันผมมองว่่าในอนาคตมันจเป็นยุค Multi คือลงแม่มทุกเครื่องเลยเพราะทุกๆวันนี้ต้นทุนทำเกมแต่ละเกมนั้นสูงมากถ้าเกมนั้นไม่ใช่เกมระดับแม่เหล็กจริง ทำ Exclusive ลงเครื่องใดเครื่องนึงโดยเฉพาะผมว่ากำไรยาก Capcom เป็นตัวอย่างบริษัทแรกที่มัลติเกมมันลงทุกเครื่องขนาดเกมระดับแม่เหล็กยังมัลติ ผมว่าต่อไปบริษัทอื่นก็จะทยอยทำตาม Capcom เรื่อยๆ

Comment

แต่ผมติดใจ Gear of War2 อะมันไม่ลงทั้งที่ภาคแรกก็ลงเหอะๆ น่าคิดนะคับ

Comment

DX11 ใช้กับ Vista ได้ครับ ไม่ได้ผูกแค่ Window 7
            หลักของ DX11 ก็คือรองรับ multi-threaded ที่จะทำให้การใช้ hardware แบบหลายตัวเช่น SLI หรือ Crossfire มีประสิทธิภาพดีขึ้น
            รองรับ tessellation ที่จะเพิ่มจำนวน polygon ได้ที่การ์ด (มีใน ATI อยู่) ทำให้การส่งผ่านข้อมูลน้อยลง แต่การ์ดจะทำหน้าที่เพิ่มจำนวนขึ้น ทำให้ความเป็นเหลี่ยมเพราะ polygon น้อย มีความกลมละเอียดขึ้น

Comment

ตราบใดที่ nVIDIA และ ATI ยังสนับสนุนจ่ายค่าพัฒนาเกมให้ค่ายเกม
              เกม PC ก็ยังมีอยู่ดีครับ หลังๆเหล่าผู้ผลิตได้รายได้ส่วนนี้เป็นกอบเป็นกำ
              ถ้าเกมบน PC ไม่มี nVIDIA มันจะขายการ์ดจอได้เหรอครับ
              หลังๆมาก็มีระบบออนไลน์ที่บังคับซื้อแผ่นแท้อยู่แล้ว

Comment

Working...
              X