Announcement

Collapse
No announcement yet.

DirectX 11 มันจามาพร้อม Windows 7 จริงปะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DirectX 11 มันจามาพร้อม Windows 7 จริงปะคับ

DirectX 11 มันจามาพร้อม Windows 7 จริงปะคับ แล้วมันมีFunctionอะไรเพิ่มมามั่ง

ใครมีตัวอย่างภาพโพสเปรียบเทียบระหว่าง 10 และ 11 ให้ดูทีคับ

ยังเล่นเกมส์ DX10 ไม่ถึง 10 เกมส์เลยมันจะรีบออกไปไหนเนี่ย -*-

Comment

เห็นว่า Win7 ตอนแรกๆจะเป็น DX10 ก่อน แล้วจะเอา DX11 มาอัพให้ทีหลัง

Comment

จะออกมาทำไม ครับ ถ้าอนาคต ไม่มี เกม PC แล้ว....

Comment

ช่างมัน

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
            จะออกมาทำไม ครับ ถ้าอนาคต ไม่มี เกม PC แล้ว....
            งง ไม่เข้าใจ หมายความว่าไงครับ -*-

Comment

โดยส่วนตัวผมคิดว่า ผู้พัฒนาเกมยังดึงศักยภาพของ DX10 ได้ไม่หมดเลยนะครับ
              จริงๆแล้วอายุของ DX9 ก็ปูทางมาค่อนข้างดี แต่เหมือนว่าอายุของ DX10 จะสั้นเกินไป (หรือเปล่า)
              ส่วนเกม pc นั้นผมเชื่อว่ายังไงก็ไม่น่าจะล้มหายตายจากไปไหนหรอกครับ
              ถึงแม้ว่าระยะหลังๆจะมีเรื่องน่าห่วง เช่น ผู้พัฒนาเกมหลายเจ้าออกมาบอกเลิกศาลาไม่ป้อนเกมลง pc อีกแล้วก็ตาม
              (ด้วยความน้อยใจ ที่ยอดขาย pc น้อยนิดติดดิน)
              ผมเชื่อว่าเรื่องพวกนี้ มันเป็นกราฟที่พุ่งขึ้นดิ่งลงเป็นธรรมดาครับ ช่วงนี้อาจดูว่าอนาคต pc เริ่มป้อแป้แย่ซะแล้ว
              แต่ในไม่ช้านี้ ผมมองว่าด้วยการเปลี่ยนถ่ายเทคโนโลยีครั้งสำคัญ น่าจะทำน่านฟ้าของ pc สดใสอีกครั้งครับ
              (ตอนนี้มันก็ยังสดใสดีอยู่นะครับ ยิ่งช่วงปลายปีนี้เกมยักษ์ๆก็เทกันออกมา จนเล่นแทบไม่ทันแล้วนะครับ)

Comment

Originally posted by H13 View Post
                งง ไม่เข้าใจ หมายความว่าไงครับ -*-

งงด้วย

Comment

Comment

คงยาก

Comment

ผมว่ายังไงมันก็ออกอยู่ดีเกมส์ pc อย่างน้อยเกมส์ต่อไปมันต้องเป็น multiplatform มากขึ้น ยังไงก็มีเล่น ไม่ต้องกลัวหรอกค้าบบบ

ส่วน DX 11 การ์ดจอที่เป็น DX10 สามารถอัพเดตได้หนิใช่ไหมครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ

Comment

เวรตั้งแต่เกินมายังไม่เคยได้เล่นเกมแบบปรับ DX10 เลยเล่นแต่ DX9 พอดี HD มันไม่พอ

Comment

ถ้ามาจริงก็คงเพราะ การตลาด ต้องการผูกกับ window7 ตัวใหม่ซะละมั้ง

Comment

DX10 ผมยังไม่เคยเล่นเลย ใช้ XP - -*

หมายความว่า การโหลดบิทเพิ่มขึ้นมากๆ คนซื้อแผ่นแท้น้อยลง ยอดขายน้อยลง บริษัททำเกมไม่อยากทำของ PC แล้วไงครับ เฮกันไปทำ PS3 เพราะยังไม่มีแผ่นก้อป น้อยใจว่ะ

Comment

XP เหมือนกานค้าป ก็ไม่เห็นจาเป็นไรเลยหนิ มีความสุขดี DX10 ยังมะมีความคิดที่จะลองเลย หุหุหุ

แต่ Never die G-PC ชัวร์

Comment

Working...
                              X