Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดราคาไม่เกิน 3000 นี้ใช้ตัวไหนดีคับไม่เน้น OC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดราคาไม่เกิน 3000 นี้ใช้ตัวไหนดีคับไม่เน้น OC

ว่าจะซื้อคอมใหม่อยู่ไม่ E5200 ก็เป็นรุ่น E2180 ไปเลย เอาตัวไหนดีน๊า...เน้นประหยัดพลังงานไม่เน้น OC มากมีบ้างขำๆ (อ้าวเวนกำจะมาถามเรื่องบอร์ดถามเรื่อง CPU ด้วยวซะงั้น )

ว่าแต่บอร์ดนี้ใช้ตัวไหนดีคับขอไม่ ไอสาด ก็ กิ๊กก็อก นะคับ ขอราคาไม่เกิน 3000 หรอถ้ามันดีจริงๆ +ได้นิดหน่อยคับ ขอบคุงสำหรับคำแนะนำ

E5200
    P5QL-PRO 3490...
    GA-EP43-DS3L 3650

Comment

E5200 โล๊ดคร๊าบบบ บอร์ดก็เอาพวก P31-DS3L ก็ได้มั้งครับ ถูกดี แต่ถ้าเอาสวยๆแบบมี Heat-Pipe ก็ MSI P35-Neo2 FR ก็สวยดีนะครับ ^^
      ถ้าเอาไว้ OC บ้าง เล่นแรมบัส 800 แหละครับ ดีที่ซู๊ด...

Comment

ขอบคุงงับ ว่าแต่เห็นเค้าบอกว่า E5200 นี้มันกินไฟแล้วก็ร้อนจริงหรอคับ มัน 45nm น่าจะเย็นขึ้นนี้น่า...

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
          ขอบคุงงับ ว่าแต่เห็นเค้าบอกว่า E5200 นี้มันกินไฟแล้วก็ร้อนจริงหรอคับ มัน 45nm น่าจะเย็นขึ้นนี้น่า...
          ผมว่าน่าตรงข้ามกันเลยนะครับ เพราะ E5200 ใช้การผลิต 45nm.

E5200 ก็คือ Core2 รุ่น Wolfdale (พวกตระกูล E8xxx) แต่ทำการลด L2 ลง แล้วก็ลด FSB ลง ผมว่า มันน่าจะกินไฟน้อยกว่าแล้วก็เย็นกว่ารุ่นสูงๆนะครับ

ถ้าข้อมูลผมผิดพลาดก็ขออภัยนะครับ

Comment

E5200 + Asrock wolfdale 1333 เปงไงอ่ะถ้าเปงผมผมซื้อแบบนี้นะ เหลือพันกว่าเลยอ่ะเก็บกิงหนม

Comment

ผมก็คิดว่ามันน่าจะเย็นกะกินไฟน้อยลงเหมือนกัน แต่มีคนมาพิมพ์ก็เลยสงสัย

Comment

E 5200 ร้อน แถมกินไฟมากๆ ถ้าOC ถ้าจะเอา 4GHz ใช้ไฟถึง 1.6

Comment

Working...
                X