Announcement

Collapse
No announcement yet.

prince of persia t2t เล่นยากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• prince of persia t2t เล่นยากครับ

ใครมีแทคติค เอาชนะ เจ้ายักษกัปปะ บ้างครับ ลองมาเดือนกว่าแล้ว ยังไม่ถึงไหนเลย ผมใช้คีย์บอรด
    คอนโทรลครับ หรือใครมีสูตรเจ๋งๆ บ้างครับ

ลองเปลี่ยนไปใช้ จอยดีกว่าครับเกมนี้ใช้คีบอร์ดเล่นยากมากครับ ไม่ทราบยักกับปะที่พูดถึงนี่มันอยู่ด่านไหนครับจำไม่ได้เล่นจบแล้วครับสนุกมากๆ เมื่อไหร่จะออกมาอีกเนี่ย
    Last edited by notty32; 18 Sep 2006, 14:45:09. Reason: ติดตรงไหนลองถามาได้ครับเผื่อ#

Comment

มานตัวไหนกว่าจำม่ะได้อะ พึ่งจบมาหมาดๆๆ เหนื่อยเล่นทั้งวันทั้งคืน ฉากไหนบอกด้วยนะคับเดียวจะมาอธิบายให้

Comment

สงสัยจะบอสด่านแรกยักษ์ลิ้นยาว ถ้าใช่เดี๋ยวรอเพื่อนๆมาบอกวิธีจัดการปราบมัน

Comment

ง่าถ้าบอสฉากแรกนะ ตรงขอบๆๆ รอบ สนามนะคับ จะมี จุด ที่จะกระโดดต่อกันไปได้เรื่อยๆๆ นะคับ มี 2 อันนะ ลองกระโดดตาม จุดที่เกมกำหนดไว้นะคับ ไปถึงอันบนสุดจะเป็นเหมือน speed kill นะคับ กด E แย้วเราจะกะโดดใส่บอส ดุจังหวะให้ดีๆๆนะคับ จะมีจังหวะที่แสงที่ดาบออก เหมือนกันตอนเริ่มเกมแรกๆ ที่เปงเทนเนอ กดตามจังหว่ะนะคับ ทำอยู่งี้สัก 2หรือ 3 รอบนี้***พอตามันบอด มันจะฟันไม่เราไม่ถูกนะคับ ให้เราฟันขามันจนมันล้มแย้วใช้ Speed kill กะกดมีดตามแสง กะพอละคับแย้วมันกะจะตายละคับ ^ ^
          ต่อไปบอสตัวที่ 2 เผือติดอีก ฟันๆๆ ไปเรื่อยๆๆ นะคับ พอเราเข้าใกล้มันมันจะกระโดดหนี ให้เรา กด R ให้เวลามันช้าลงนะคับ ทำงี้ไปเรื่อยๆๆ จนมันตาย ( บอสมันโดดไปโดดมาหลายรอบนะคับทำใจนิด 1 )
          บอสตัวต่อไป เปงคล้ายๆๆต้นไม้อะคับ+หิน อันนี้เราแค่ไปฟันขาทั้ง 2 ข้างนะคับ มันจะล้มแย้วเราค่อยกด E เราจะวิ่งขึ้นหลังมันกะจังหวะกดมีดเหมือนเดิมคับ แต่อันนี้พอเสร็จแล้วเราต้องบังคับมันนะคับให้วิ่ง ไปตามทางห้ามชนกะจบ(มันจะมีประตูชนได้นะคับ)
          ตัวต่อไปเป็นบอสทหารปีศาจนะคับมี2ตัวตัว1ถึอดาบอีกตัวหนึ่งถือขวาน วิธีกำจัดมันคือ เราก็กันตัวดาบไว้ รอจังหวะที่ตัวขวาน ฟันลงมาแย้วขวานมันจะติด ที่พื้นให้เรากด R เวลาจะช้าลงเราวิ่งไปข้างหลังตัวขวานแย้วกด e มันจะเป็น Speed kill เหมือนเดิมนะคับ ทำงี้จนขวานตาย แย้ว ตัวผู้ญจะมาช่วยเราเก็บตัวดาบเอง
          และมาถึงบอสตัวสุดท้าย จะเปงปีศาจทะเลทรายตัวสีทองๆๆ เหมือนตัวด้วงงะ วิธีกำจัดมันกะคือ R เหมือนเดิมคับ แย้วกะวิ่ง ไปบนเส้าด้านหลังมัน (ระวังหินวิ่งไปวิ่งมาด้านล่างด้วยนะ) วิ่งขึ้นเส้า คลิ๊กขวาแย้ว คลิ๊กซ้ายฟัน จะเปง Speed kill เหมือนเดิมนะคับ ทำงี้ 2 รอบ ปีกมันจะขาดหมด มันจะ ทำให้หินลอยขึ้นด้านบน เราก็กะโดดไปตามทางเหมือนเดิมแหละคับ จนไปบนสุด แย้วใช้ speed kill ฆ่ามัน ทีเดียวตายเยย แหละก็จบจะเจอกับตัวเราอีกด้านหนึ่ง ก็วิ่งไปวิ่งมา ฟันมันตามทางแย้วมันจะมีเนื้อเรื่องย้อนให้ดุนะคับ แค่นั้นกะจบละ รอต่อภาค 4 ^ ^

No man can ^ ^

Comment

นั่นละครับใช่เลย ไอ้ลิ้นยาวๆแหละ ผมก็ทำตามที่คุณข้างบนบอกแล้วนะครับ แท่งได้ประมาณ3-4ครั้งแต่ก็ไม่เห็นมันตาบอดสักที พลังชีวิตหมดก่อนทุกที เพราะโดนมันจับเหวี่ยง มีโกงพลังชีวิตมัยครับ อยากเห็นตอนจบ

Comment

พอเรากระโดด ขึ้นไปเกาะหัว ยักแล้ว อย่ากดตีอะไรทั้งสิ้นครับ จนกว่าจะขึ้น ฉากขาวๆ special killอ่ะ แล้วกดตีทีเดียว ย้ำ ทีเดียวเท่านั้นครับ เราจะเอาดาบจ้วงลงตามัน ทำทั้ง2ข้าง อย่างเดียวกัน พอมันตาบอกแล้วจะอาละวาดบ้าเลยครับ ให้เราหลบจังหวะดี ลอดเข้าไปฟันขามัน พอฟันขาจนมันล้มแล้ว ให้โดดขึ้นไปบนหลังมัน ฟันตรงกลางหลัง จังหวะนี้จะมี special killอีกทีครับ ถ้ากดพลาด มันจะจับเราได้แล้วโยน ชนิดปางตาย

แล้วไอ้2พี่น้องนั่น ต้องบอกว่า มีโอากาสตายสูงมากครับ กันดาบยังไงก้อไม่อยุ่ครับ มันจะเอาขวานทิ่มหน้า ทำให้เรากันไม่อยุ่ ต้อง ฟันตัวถือดาบ ไม่ต้องสนว่ามันจะกันได้หรือไม่ครับ แล้วตัวถือขวานจะเงื้อขวาน พอเงื้อปุ๊บ ให้เรากลิ้งไปด้านข้าง เพื่อหลบขวาน แล้วมันจะเหวี่ยงขวานลงมา กระแทกพื้นทำให้ ขวานติดพื้น ระหว่างที่มันดึงอยุ่ ให้เราฟันตัวขวานเต็มที่ แล้วกันๆตัวถือดาบไปด้วยครับ ทำงี้ไปเรื่อยๆ ตายแน่นอน

Comment

เย้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ปราบมันได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ พอแท่งมันครั้งแรก แล้วรอจังหวะที่มันจะจับเราเหวี่ยง กดแท่งมือมันอีกที มันจะปล่อยมือ แล้วขึ้นไปเสียบตามัน เพื่อนๆ ทำอย่างนี่ไหมครับ

Comment

เกมนี้เล่นผ่านจอยจะง่ายกว่าอ่ะ

Comment

ผมจบตั้งแต่เจอผ้หญิงคนแรกแล้ว จบไม่ไหว เลิก

Comment

ใช้ท่าของมานอ่ะครับ กดตามจังหว่ะดีดี ทำอยู่ 2 ครั้งมานก็จะผ่าน

ปล.มานนานแล้วนะ จำไม่ได้และว่ามานเรียกว่าไร ท่าของมานอ่ะ ..... มานน่าจะมีภาค 4 เนอะ ชอบมากเลย POP

Comment

Working...
                      X