Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่าทราบเรื่อง Wireless Card ผู้รู้ตอบที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่าทราบเรื่อง Wireless Card ผู้รู้ตอบที่

พอที่หอพัก เปิดให้ใช้บริการอินเตอร์เน็ตแบบไร้สาย ความเร็ว 2M

ผมควรซื้อ Wireless Card แบบไหนดีครับ ผมเน้นเล่นเกมonline โหลดหนัง โหลดเพลง รัย

ประมาณนี้ครับ คอมผมเป็นแบบPcน๊ะครับแล้วก็มีnootbookด้วยครับ

ขอราคาโดยประมาณด้วยน๊ะครับ

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบครับ

ซื้อ แบบ USB ดีที่สุดครับ เพราะตัวเดียวใช้ได้ทั้ง NBและPC ราคาก็ประมาณ700-900

Comment

หาตัวรับที่เป็นแบบ usb ต่อภายนอกจะดีกว่าครับ ผมใช้ของ Linksys รับสัญญาณได้ดีไม่มีปัญหา เพราะมันสามารถปรับทิศทางได้
      มีอีกตัวเป็นแบบต่อ pci ของ DLink หาสัญญาณได้ช้าแล้วหาไม่เจอ (อาจเป็นเพราะอยุ่หลังเคส มุมอับ) ทุกวันนี้ยังกองเก็บไว้ไม่ใช้งาน

Comment

แล้วเน็ตมันจะวิ่งถึง2mเปล่า การที่ทางหอพักส่งเน็ตมา2mเราจะรับได้ความเร็วเท่ารัยอยู่กับอุปกรณ์หรือเปล่าครับหรือว่ามันสามารถรับได้หมด

Comment

วิ่งถึงอยู่แล้วครับ ขอให้ตัวรับสัญญาณจับสัญญาณตัวส่งได้ก็พอแล้วครับ แต่ถ้า***งจากเครื่องส่งสัญญาณไกลหน่อย เวลาเล่นเกมส์ออนไลน์ อาจจะมีดีเลย์(แลค)บ้างครับ แต่เน็ตก็วิ่งเต็มของมันอยุ่แล้วครับ

Comment

Working...
          X