Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ps 2มีปัญหาไม่รู้เปงเพราะอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ps 2มีปัญหาไม่รู้เปงเพราะอะไร

คือตอนแรก ผมรอเอาแผ่นps1 เปิดดูแล้วมันเล่นได้

ผมเลยเอาแรก หนัง vcd เปิด มันก้ออ่านไม่ได้ มันบอก read disc error

แล้วปรากฏว่าตอนนี้ ps2 ผมอ่านแผ่นอะไรไม่ได้เลยอ่ะอยู่ดีดีก้อ

เหมือนแบบเราไม่ได้ใส่แผ่นอะไรเข้าไปอ่ะ

เข้าแต่หน้า browser

ไม่ทราบว่ามันเป็นอะไร หรอวานผู้รู้ช่วยบอกทีคับ

เครื่องหนา
    Last edited by NerubiaN; 4 Oct 2008, 17:10:54.

อืม ลองกดปุ่ม reset 3 ครั้ง ติดๆกันเลยน่ะ หรือไม่ก็กด power ค้าง แล้วเปิดอีกที

บางทีมันเซ็ตให้อ่านแผ่น ps1 แล้วมันจะอ่าน แผ่น ps2 ทันทีเลยไม่ได้ครับ

ว่าแต่ใช้รุ่นหนาหรือบางอ่ะ เพราะวิธีที่ผมบอกมันใช้กะรุ่นบาง ไม่รู้ใช้ได้เหมือนกันป่าว

Comment

ผมใช้รุ่น หนาคับ 50006 นี่ละ แต่ลองแล้วก้อไม่ได้นะคับ

Comment

หัวอ่านเสียหรือเปล่าคับอาการยังงี้

แล้วเปลื่ยนหัวอ่านตอนนี้ราคาเท่าไรหรอคับสำหรับเครื่องหนา

Comment

Working...
        X