Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเมนบอร์ดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเมนบอร์ดทีครับ

3 ตัวเจ้าปัญหาอะครับ

ASUS P5k-SE
    ASUS P5QL-E
    Gigabyte EP43-DS3R

เลือกตัวไหนดีครับ
    ใช้กับ E7200 + HIS 4850
    แล้วถ้าใช้ Tagan 600w จะพอมั้ยครับ

.... ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    Last edited by drive; 4 Oct 2008, 01:28:24.

EP43 DS3R เป็น ชิป P43 และเป็นตัวเดียวสามารถทำ CF ได้ครับ ตัวอื่นทำไม่ได้

**E7200 + HIS 4850 + Tagan 600w พอครับ

Comment

ขอบคุณๆ oomiN มากครับ ว่าแต่ CF มานคืออะไรหรอครับ

Comment

CossFire เป็นชื่อเทคโนโลยี โดยที่เราใส่การ์ดจอ ของค่าย ATI ได้ 2 ตัว ในหนึ่งบอร์ด

VGA 2 ตัวจะช่วยกันประมวลผลภาพได้ดีกว่า

Comment

แล้ว ถ้าใช้ออนบอด กะ การ์ดจอ แยก จะดีไหมครับ

Comment

Originally posted by Alohaz View Post
            แล้ว ถ้าใช้ออนบอด กะ การ์ดจอ แยก จะดีไหมครับ
            เวลาทำงานมันต้องเลือกใช้อย่่างใดอย่างหนึ่งครับ

ถ้าจะใช้ VGA Card ก็ไม่ต้องใช้ VGA on

Comment

Originally posted by Alohaz View Post
              เวลาทำงานมันต้องเลือกใช้อย่่างใดอย่างหนึ่งครับ

ถ้าจะใช้ VGA Card ก็ไม่ต้องใช้ VGA on

Comment

Working...
              X