Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาหม้อน้ำใส่ตู้เย็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาหม้อน้ำใส่ตู้เย็น

เมื่อเราเอาหม้อน้ำใส่ตู้เย็น โดยการเอาไปใส่ตู้เย็น ไม่ทราบว่าจะเกิด ไอน้ำที่สาย รึเปล่าครับ หรือว่ายังงัยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ หรือมีวิธีอื่นรึเปล่า วิจารณ์กันด้วยนะครับ

ขอเสียงหน่อย
    จากการที่เอาใส่ตู้เย็น ผมว่าน่าจะเกิด ไอน้ามเกาะที่สาย แล้วท่านไหนทราบวิธีการไม่ให้ไอน้ามเกาะหรือหยดน้ามหยดบ้างเอ่ย

Comment

เกิดแน่นอน
      แก้แบบลูกทุ่งหน่อยก้อ ทิชชู่พันสายยางไว้เลยครับ(อุอุเคยทำ)

Comment

เอาคอมไปไว้ในตู้เย็นเลยครับ

vbvb เเน่นอน

Comment

ไม่ลองใส่ตู้ไมโครเวฟดูละครับ

Comment

มีวิธีครับ

ปรับอุณหภูมิห้องใ้ห้เย็นประมาณตู้เย็นครับ
            ไม่เกิดแน่นอน อิอิ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เอาหม้อน้ำลงถังน้ำแข็งจิ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                เอาหม้อน้ำลงถังน้ำแข็งจิ ....
                ผมก็คิดว่าจะเอาถัง 50 L มาใส่น้ามแล้วเอาหม้อน้ามใสเข้าไป สักพักเกิดอุณภูมิขึ้น ค่อยเปลี่ยนถัง หรือไม่ก็ใส่น้ามแข็งไปสักหน่อย แต่ว่ามันต้องทำให้น้ามวน เพื่อที่จะได้ แลกเปลี่ยนความร้อนได้ดีขึ้น
                Last edited by arm5629; 5 Oct 2008, 12:29:14.

Comment

ใช้ยางดำหุ้มท่อแอร์ เอามาร้อยใส่สายยางไม่ให้ผิวสายยางโดนอากาศ มีหลายขนาด 3/8 1/2

Comment

Working...
                  X