Announcement

Collapse
No announcement yet.

DENON AVR-4308 กับ DENON AVC-A11XVA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DENON AVR-4308 กับ DENON AVC-A11XVA

รบกวนท่านเซียนๆเครื่องเสียงหน่อยครับ
    ผมสนใจรีซีฟเวอร์ DENON AVR-4308 ไม่ทราบว่าน่าเล่นหรือเปล่าครับ
    ผมมีลำโพง mordaunt-short 908i+ms309w อยู่แล้ว ตอนนี้ใช้ marantz sr3001 อยู่ครับ
    หรือว่าจะขยับไปเล่น DENON AVC-A11XVA ดีครับ รบกวนด้วยครับ
    หรือท่านใดจะแนะนำอื่นๆ ผมมีงบ 150,000 บาท +- 20,000 ครับ ขอบคุณครับ

ช่วยแนะนำด้วยคร้าบ ผมจะสั่ง ภายใน 2-3 วันนี้แล้วคร้าบ ใจร้อน..........ๆ

Comment

DENON AVR-4308 (119,000.00.-)

DENON AVC-A11XVA (169,000.00.-)

Comment

รุ่นแพงกว่าดีเสมอ

อิ อิ

Comment

Originally posted by JO View Post
          รุ่นแพงกว่าดีเสมอ

อิ อิ
          เห่อๆ เอางั้นเลยเหรอครับ คืออยากทราบว่า DENON มีคนเล่นหรือเปล่า เสียงออกแนวใหนครับ

Comment

โอ้ววว แม่เจ้า เทพขนาด.................

แล้วเอาไปใช้กะลำโพงอะไรอ่ะครับ...............AVR ขนาด

พอดีผมมือใหม่ด้านนี้ เลยไม่รู้ว่า ตัวไหนมันจะให้ผลด้านเสียงมากกว่ากัน

แบบที่ไปด้วยกันได้ด้วยอ่ะครับ

Comment

อยากเอาไว้ฟังเพลงมันๆดูหนังมันๆ นะครับ ส่วนตัวแอบชอบ DENON มานานสมัยตอนอายุสัก 20 เคยฟังในผับเสียงมันดีมากเลยครับ แต่ไม่มีโอกาส ตอนนี้ก็เลยอยากจะมีไว้สักตัวนะครับ หรือจะเป็นตัว Onkyo TXNR-905 Part I ดีครับ เรื่องลำโพง คงเอาไว้ทีหลัง คงใช้ mordaunt-short 908i+ms309w ไปก่อน
              อยากได้เสียงแบบโรงภาพยนต์เลยนะครับ ที่ใช้อยู่ เป็น Marantz SR3001 ครับ เสียงมันยังเล็กๆ ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ ครับ
              หรือท่านใดพอจะแนะนำให้ผมสักชุด แนะนำลำโพงเผื่อไว้ด้วยก็ดีครับ อยากได้ที่มีมิติแบบโรงภาพยนต์เลยนะครับ

Comment

อนุญาต...ดันครับ

Comment

แสนกลางๆ นี่ ลงกับลำโพงใหม่ AVR ใหม่ อย่างละครึ่ง ยังดีกว่า AVR ตัวเดียวแสนกลางๆ นะครับ

ลองดูตัว RX-V3800 หน่อยหรอครับ หรือตัวอื่นที่ราคาประมาณนี้
                  เป็นรอง Denon หน่อยนึง แต่ราคาเป็นรองไม่หน่อยเลย

Comment

Originally posted by Striker View Post
                    แสนกลางๆ นี่ ลงกับลำโพงใหม่ AVR ใหม่ อย่างละครึ่ง ยังดีกว่า AVR ตัวเดียวแสนกลางๆ นะครับ

ลองดูตัว RX-V3800 หน่อยหรอครับ หรือตัวอื่นที่ราคาประมาณนี้
                    เป็นรอง Denon หน่อยนึง แต่ราคาเป็นรองไม่หน่อยเลย
                    น่าสนใจครับ เปิดดูเสปคแล้วครับ เป็นตัวเลือกที่ดีครับ
                    แล้ว ONKYO TX-NR905 ไม่น่าเล่นหรือครับ
                    ยังไงช่วยแนะนำลำโพง คู่หน้าให้ด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

Comment

ได้ตัวไหน แล้วเอามาโชว์กันหน่อยนะครับท่าน...........

อยากรู้ว่า AVR แรงๆเนี่ยมันจะต่างกันมากขนาดไหน กับลำโพงชุดเดียวกันอ่ะครับ

ชุดที่ผมใช้อยู่ ยังรู้สึกว่าเช็ตได้ไม่ดี เพราะว่าเซ็ตไม่เป็น

อยากทราบว่าท่านใดเเนะนำได้ ก็แนะนำมาเลยนะครับ...........

ตอนนี้งงกะมันอยู่เรื่อยๆ

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
                        ได้ตัวไหน แล้วเอามาโชว์กันหน่อยนะครับท่าน...........
                        อยากรู้ว่า AVR แรงๆเนี่ยมันจะต่างกันมากขนาดไหน กับลำโพงชุดเดียวกันอ่ะครับ
                        ชุดที่ผมใช้อยู่ ยังรู้สึกว่าเช็ตได้ไม่ดี เพราะว่าเซ็ตไม่เป็น
                        อยากทราบว่าท่านใดเเนะนำได้ ก็แนะนำมาเลยนะครับ...........
                        ตอนนี้งงกะมันอยู่เรื่อยๆ
                        ครับ ถ้าได้มาแล้วจะเอามรายงานท่านครับ
                        ส่วนชุดที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ มันมีจุดเดียวที่ฟังไพเราะครับ จุดที่เซ็ทไว้แล้วนะครับ
                        ถ้าเปลี่ยนจุดฟัง เห่อๆ เสียงไม่เอาใหนเลยครับ เบสหาย กลางแสบ แหบแห้ง พิกล...
                        แค่สลับลำโพง ขวา-ซ้าย ผิด.... โอ้ว.. ทำไมมันกระป๋องงี้ฟะ ทนฟังอยู่ได้ตั้งหลายวัน เสียดายตังค์ chip lost.
                        Last edited by tanagritm; 4 Oct 2008, 17:15:30.

Comment

Denon นี่เวลาเขาจัดชุดมันจะมาคู่กับลำโพง JBL นะครับเพราะมันทางเดียวกัน ได้ทั้งดูหนังและฟังเพลง แต่อย่างว่าแหละครับ แสนกลางๆแบบนี้จัดชุด Home ได้เลยครับ ยังไงลองเข้าไปดูได้ที่เวบ www.piyanas.com ดูนะครับ ส่วน AVR ของ Onkyo นั้น ในความรู้สึกของผม ผมว่ามันเป็น AVR ที่ได้ดีทั้งฟังเพลงและดูหนังครับ แต่ว่ายังไงซะผมก็ว่า Denon กินอยู่ดีครับ

Comment

ของเทพ

Comment

ลำโพง Mordaunt Short Avant Series เสียงมันไม่ใหญ่และเบสบางอะครับมันเน้นรายละเอียดกลับเสียงแหลมมากกว่าเท่าที่ผมใช้อยู่ปัจจุบันอะนะ ยิ่งไปประกบกะ Denon ซึ่งเน้นที่ปลายเสียงเหมือนกันผมว่ามันจะไม่ตรงกับที่ท่านต้องการมั่งครับ(เท่าที่เคยฟัง Denon รุ่นหมื่นกว่าๆอะนะ ไม่เคยฟังตัว Top แต่คิดว่าคงแนวเดียวกัน)

ถ้าเน้นแรงๆผมว่า AVR Harman + Spk Klispch + Sub Klipsch จะให้เสียงที่แน่นกระแทกกระทันดุๆแบบในโรงหนังหรือเทคผับมากกว่านะผมว่า(ความเห็นส่วนตัว)

Comment

Working...
                              X