Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Logitech G7,Razer DeathAdder Mac อันไหนเล็กกว่ากันอะครับใครเคยเห็นแล้วบ้าง!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Logitech G7,Razer DeathAdder Mac อันไหนเล็กกว่ากันอะครับใครเคยเห็นแล้วบ้าง!!

คือผมจะซื้อเม้า Gaming ซักตัวอ่ะครับอยากทราบว่า Logitech G7,Razer DeathAdder Mac (White) อันไหนมันเล็กกว่ากันอะครับอยากได้เม้าที่ไม่ใหญ่อ่ะครับ เอาเล็กๆ เล็งไว้สองตัวก็คือ G7 กับ Razer Deathadder ใครเคยลองใช้แล้วหรือเคยเห็นแล้วเป็นยังไงบ้างอะครับ แล้วถ้าให้เลือกจะเลือกใช้ไหนอะครับ ใจผมเท่ไปให้ G7 นะแต่ไม่รู้ว่ามันจะมีปัญหาเรื่องแบตหรือสัญญารึป่าวเพราะว่ามัน Cordless ไร้สายอะครับ เรื่อง control ต่างๆๆไอ้ไหนดีกว่ากันอะครับ อีกคำถามครับอันนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ ถ้าเอา G7 กับ G5 มาเทียบกัน เห็นเค้าบอกว่า G5 มันดีกว่าจริงหรอครับ ช่วยแก้ข้อสงสัยด้วยนะครับ
    *อยากทราบประสบการณ์ คนที่เคยใช้อ่ะครับ เป็นยังไงกันบ้าง มันดีรึป่่าวอะครับ จะขอบคุณมากเลยครับ

ถามแค่นี้แหละครับขอบคุณมากครับ
    Attached Files

เท่าที่ผมสังเกตุนะครับผมว่า razer deathAdder จะดูเล็กกว่านะ

แต่ผมว่าที่นำรูปเมาส์ของrazerรุ่นนี้มา ทำไมมันคล้ายรุ่น Lachesis จังเลยว๊า
    Last edited by YaKuZiA; 4 Oct 2008, 10:44:56.

Comment

G7 มีปัญหาเรื่อง ปุ่ม click ซ้าย ครับ มันชอบค้าง แต่ไม่รู้ตอนนี้แก้ปัญหาไปรึยัง ถ้าชอบ mouse เล็กผมว่า G9 เป็นทางเลือกที่ดีครับ เล็กกว่า G7 อีก แถมดีกว่าด้วย มีตุ้มถ่วงน้ำหนักให้ด้วย เลยใช้คล่องกว่า แต่มันก็มีสายอ่ะนะ ลองพิจารณาดูครับ ส่วนของอีกค่ายไม่เคยใช้เลยครับ

ถ้าเทียบ G7 กับ G9 ผมเชียร์ G9 ครับ

ปล. แก้คำผิดครับ

Comment

...

มีเม้าอันไหนที่ 1800dpi+ มีปุ่มด้านข้างแล้วมันอันเล็กๆๆบ้างไหมอะครับ ปานกลางก็ได้หรือไม่ก็เล็กไปเลย ผลิตมามีแต่มือฝรั่ง คนไทยมือเล็ก

Comment

รอคำตอบจากผู้รู้ครับผม

รอคำตอบจากผู้รู้ครับผม

Comment

แนะนำ death adder มันเป็นรุ่นจำแลง ของ microsoft habu ถ้าคนถนัดขวาจะสบายมือมากๆ ขอบอก

Comment

Originally posted by jackson View Post
              แนะนำ death adder มันเป็นรุ่นจำแลง ของ microsoft habu ถ้าคนถนัดขวาจะสบายมือมากๆ ขอบอก
              ขอบคุณครับ

Comment

..

ดันดัน

Comment

ที่ร้านบอกว่า G7 เลิกผลิตไปนานเป็นปีแร้วอ่ะ เขาว่างั้น

Comment

Originally posted by artbaby View Post
                    ที่ร้านบอกว่า G7 เลิกผลิตไปนานเป็นปีแร้วอ่ะ เขาว่างั้น
                    ทำไรเปา

Comment

ถ้าจะเอามาเล่นเกมผมว่าใช้แบบมีสายดีกว่าครับ เชียร์ Deathadder

Comment

ไม่หลับไม่นอนเหรือออออ เชียร์ G5 คับ

Comment

mx-518 ครับใช้ได้เหมือนกัน

Comment

..

ขอบคุณมากครับ
                            ตอนนี้ก็จะเหลือ DeathAdder,G5,G9 ครับ ตัดสินใจไม่ไ้ด้ซักทีรบกวนหน่อยนะครับ ^^

Comment

ไม่ลองรุ่นนี้เหรอครับ ฮิฮิ

1.Shape Designed for Handling
                              2.On-the-Fly DPI Switching
                              3.First-Ever LCD Display on a Mouse
                              4.Cable Anchor + Accessories Storage Box
                              5.Quick Launch Button

Comment

Working...
                              X