Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อโน๊ตบุ๊คมือสองต้องดูอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อโน๊ตบุ๊คมือสองต้องดูอะไรบ้างครับ

คือผมกะว่าจะดูเป็นโน๊ตบุ๊คมือสอง เพราะงบน้อยครับ แต่สงสัยว่าต้องเช็คอะไรบ้าง ถ้าประกันยังเหลือนี่สบายใจได้มั้ยครับ
    ขอบคุณหลายๆครับ

เช็ค บอดี้ว่ามีรอยตกล่นไหม แล้วก้อมีประกันหรือปล่าว

แต่อย่าซื้อเลยไม่แนะนำ เพราะว่า มันช่ำหมดแล้ว แบตก้ออาจจะเสื่อม งบน้อย ไปซื้อ PC เล่นเถอะ

ไม่งั้นก้ออาจจะเสียตังค์ภายหลังเนี่ยนอน

Comment

เห็นด้วยกับด้านบนครับ เว้นแต่ซื้อต่อจากคนที่รู้จัก หรือ รู้ประวัติเครื่อง

แต่ถ้าต้องการจะซื้อจริง ๆ ผมว่า ดูทุกอย่างเลยครับ ^^

ตั้งแต่เปิดเครื่อง ลื่นไหมกับspecนั้นๆ , touch pad ทำงานปกติไหม ปุ่ม on/off , คีย์บอร์ด ,

ภาพที่ปรากฏบนจอ , ลองทดสอบหา dead pixel ว่ามีไหม , ลองเข้าโปรแกรมต่าง ๆ , สังเกตุความร้อน ,

ดูลักษณะภายนอกทั้งหมด , ร่องรอยการถอดฝาหลัีงตามหัวน็อต , ฟังเสียงเครื่อง พัดลม ฮาร์ฺดดิส ฯลฯ

ลองเล่นให้มากที่สุดครับ หากพอใจการตอบสนองของมัน หรือต่อราคาได้อีกนิด ก็ โอเคเลยครับ 55

เอาใจช่วยครับ

Comment

Working...
      X