Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ระบายความร้อน Wireless Router ราคา 99 บาท แหล่มๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ระบายความร้อน Wireless Router ราคา 99 บาท แหล่มๆ

คือพยายามจะหาวิธีต่อพัดลมเพื่อระบายความร้อนตัว wifi แต่คิดไปคิดมาเหมือนเส้นผมบังภูเขา
    ไอ้ตัวระบายความร้อนโน๊ตบุคที่เค้าขายกันก็มีนี่หว่า
    เอามาโมๆ

ไปหาซื้อ ได้มาแบบ3พัดลม
    99บาท ที่ไอทีแสควร์

เอามาโมตามรูป
    เอามาแปะข้างๆสองตัว
    เหลืออีกตัวไว้ข้างใต้
    อยากจะอัดจากสองข้าง แต่สายไม่ถึงอ่ะนะ เลยได้ตามรูป

ส่วนไฟก็เสียบ USB จากเคสเอา สะดวกจริงๆ

ทดลองแล้ว ตัว wifi router ที่ปกติจะอุ่นๆหน่อย ตอนนี้เย็นเจี๊ยบ เหมือนไปแช่ตู้เย็นมาเลย (ก็เล่นอัดพัดลมตั้ง3ตัว มีไฟอีกด้วย แหล่มมากๆ)

ลองดูครับ
    Attached Files

แจ่มจริงๆคิดไม่ถึงเหมือนกัน สวยงามดีด้วยไม่ต้องเจาะโมเร้าเตอร์ให้เสียของ

Comment

คิดอยู่ เเต่ขี้เกียจทำ

Comment

มันราคาอันละ99บาทเองเหรอครับ น่าสนแหะ 99 มีไฟ มีถาด มีพัดลมอีก
        ยิงปืดนัดเดียวได้นก3ตัว 555+

Comment

สว่างโร่ อิอิ

Comment

99
            บาท แหลม จิง

Comment

99 บาท เข้าท่าแฮะ

Comment

ซื้อมางัดเอาแต่พัดลม ผมว่ายังคุ้มเลยนะ

Comment

ถูกจัง ผมไปเห็นมามีแต่ 150 - 250 ทั้งนั้นเลย

Comment

เป่าเข้าหรือดูดออกครับ ถ้าไม่ต่อ usb จากหลังเคส มีวิธีแปลงไฟมั้ยครับ

Comment

Originally posted by theboms View Post
                      เป่าเข้าหรือดูดออกครับ ถ้าไม่ต่อ usb จากหลังเคส มีวิธีแปลงไฟมั้ยครับ
                      ผมเป่าเข้าอย่างเดียวอ่ะครับ เนื่องจากสายไม่ถึง
                      มีเป่าเข้าข้างๆสองตัว และตัวที่อยู่ข้างใต้ก็เป่าเข้าอีกเหมือนกัน
                      เท่านี้ก็เย็นแล้วครับ คือ router มันตัวนิดเดียวน่ะ เลยไม่จำเป็นต้องดูดออกมั้ง ประมาณว่าเป่าจากข้างเดียว ลมก็ทะลุออกมาอีกข้างแล้ว

ส่วนไฟของผมมันไม่มีปัญหาน่ะครับถึงแม้ว่าจะต่อ USB จากเคส เพราะมันจ่ายไฟตลอดอยู่แล้วแม้จะไม่ได้เปิดคอม
                      แต่ถ้า power ของคุณไม่ได้เป็นแบบนั้น ก็แนะนำให้หาซื้อตัวแปลงปลั๊ก USB ไปเสียบไฟบ้านโดยตรงได้เลยครับ เคยเห็นขายอยู่ที่พันทิพย์ 60 บาท

Comment

ของผมไม่ร้อนนะ ไม่ต้องเป่า ลองตั้งที่โลงๆจิ

Comment

วิธีแปลงไฟ ก็ที่ชาร์ตmp3อ่ะครับ ง่ายๆถูกด้วย

Comment

โมเดมร้อนและเน็ตช้า เซง เอาไปลองทำดีกว่า..

Comment

220vac (ไฟบ้าน) > 5Vdc ก็ที่ชาร์จ mp3 ไงครับ ตัวสี่เหลี่ยมมนๆสีดำอันเล็กๆ 40 50 บาทเอง

Comment

Working...
                              X