Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI ใครจะเชื่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI ใครจะเชื่อ

ผมไปหาไดรฟ์เวอร์ของเมนบอร์ดรุ่น MS-6533E ชิบเซ็ท 650GX ก็ตามลิงค์ไปเรื่อยๆจนหาที่โหลดเจอมีไดร์ฟเวอร์ทุกตัวของ XP ให้โหลดแต่ที่ไม่มีคือไดรฟ์เวอร์ USB แล้วก็ดันเป็นไดรฟ์เวอร์ตัวเดียวที่ผมต้องการซะด้วย มันมีแต่ 98/ME แต่ไม่มีของ XP (หมายความว่าไงอ่ะ) นั่งหาตั้งแต่เช้าจนถึงตอนนี้ยังหาไม่ได้ ถ้าใครมีกรุณาผมด้วยครับ จนปัญญาแล้วครับเอาอะไรมาเสียบที่ช่อง USB มันก็ไม่รู้จักซักตัว ขนาดเสียบ CD-ROM ของซัมซุง(ผ่าน IDE)มันยังไม่รู้จักเลยอ่ะแต่ของ Lite-On ดันไม่มีปัญหา เฮ้อ...บอร์ดอะไรของเค้าวะเนี่ย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่ช่วยเหลือครับ

ลองวินโดใหม่ดูครับ xp sp2 นะครับ เพราะปกติมันได้อยู่แล้วนิ

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
      ลองวินโดใหม่ดูครับ xp sp2 นะครับ เพราะปกติมันได้อยู่แล้วนิ
      ผมก็ว่าปรกติมันมีมาให้อยู่แล้วน้า เพิ่งเจอนี่แหละครับ ตอนนี้กำลังลงใหม่อยู่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

งงเหมือนกัน เพราะผมไม่เคยลงไดร์เวอร์USBกับแผ่นMSIเลย
        เวลาเสียบแฟรตไดร์ก็เสียบไปเลย ทั้งจากเคสและด้านหลังบอร์ด แล้ววินโดว์มันก็ลงให้เอง -*-

Comment

ไม่มีเพราะว่า driver usb มีใน windows xp อยู่แล้วครับ
          คุณ boomer1983 เอาอะไรไปเสียบบ้างล่ะครับ flash drive ธรรมดาๆ เสียบเข้าไปแล้วรอสัก 2 นาที(ให้มันลง driver เสร็จก่อน) ก็ยังไม่ได้หรอครับ แล้ว ช่องเสียบ usb ต่อสายไปเสียบเข้ากับเมนบอร์ดดีรึยังครับ ดูตามคู่มือนะครับ ผมเคยเจอนะ เคสเสียบสาย usb ใส่เมนบอร์ดมั่ว เสียบไงก็ไม่เจอ

Comment

Working...
          X