Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหากับ Msi4850-t2d512 ช่วยแก้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดปัญหากับ Msi4850-t2d512 ช่วยแก้หน่อย

เซ็งมากครับ ซื้อมาแค่ไม่กี่วันเอง ไม่รู้เกิดจากอาราย

ตอนแรกใช่ไดเวอที่มากับกล่อง แล้วเล่น pes2008 มันก็ขึ้นเปนเส้นกระพิบ มาๆๆหายๆๆ

พอลงไดเวอใหม่8.9 อาการมันหายครับ แต่เล่นๆๆแล้วจอดับมาแทน บ้างทีก็ดับไปแล้วก็ขึ้นมาใหม่เหมือนในภาพ

ก็ลงไดเวอใหม่เอา 8.7 มาลงกับบอกว่าไไม่ซับพอต งง

ตอนนี้กับมาใช้ไดเวอกล่องละ เล่นๆๆอยู๋ มีทั้งๆที่มาแบบกระพิบและก็จอดับด้วย งง ครับ

ใครรู้ช่วยแก้ไขหน่อย ด่วยมากๆๆ หรือเปนที่กาดจอ ต้องเอาไปเครมหรือป่าว แล้วจาบอกว่าอารายดี

สเปคเครื่องก็

e8200
    ram 2 g
    mb p5k se/epu
    4850 msi ตัวเปลี่ยนซิ้งมาแล้ว
    tagan u38 480 w
    vista 64 bit

ปล. ก่อนน่าที่เคยใข่ 4850 asusตัวธรรมดา ไม่มีปัญหาไรเลย

ขอบคุณมากครับ

Last edited by paaekung; 4 Oct 2008, 18:49:35.

เอาไปเครมครับ

Comment

เปลี่ยนเวอร์ชั่น XP
      คล้ายๆ XP มีปัญหากับไดร์เวอร์ ATI
      เคยเป็นใน HD3850 ที่เคยใช้ ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ซักที เดี้ยงหมด format เปลี่ยนแผ่น XP เป็นเวอร์ชั่นอื่น หายสนิท เล่นลื่นปี๊ดดดดดดด

Comment

เมื่อกี้ก็มี msi 4850 พังไปอีกคน...

Comment

ยังไงดี

Comment

ลองทำตามท่าน TWK ก่อนก็ได้

Comment

เซ็ง

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าของที่เราซื้อเปนใหม่

Comment

ดันๆๆ

Comment

Vista ไม่ใช่หรอ

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะว่าในวิสต้ามีเมนู VPU Recover หรือป่าวถ้ามีลองติ๊กออกก่อนนะ (ภาพมันบอกยั่งงั้นอ่ะ เคยเป็น)

ตอนนี้กลับมาใช้ XP แล้วครับลื่นกว่ากันเยอะัสำหรับ PES นะ

Comment

ลองแล้วครับ xp ก็เปนครับ มันเปนไม่ธรรมดาด้วย ไม่ว่าจะเล่นเกมหรือเปิดเว็ป มันก็ขึ้น ยังงี้ [เปนทั้งxpและvistaนะ]

โดย อาการมัน เริ่มจาก จอดับไป 2-3 วิ ละมันก็ขึ้นไอนี้ตามมา เอาไงดีครับ

เครมได้ไหม ซื้อมายังไม่ถึงอาทิตเลย

Comment

ซื้อมาจากร้านไหนครับ?

Comment

M&D ครับ ว่าจะไปวันนี้ เพื่อนๆๆขอความเห็นหน่อย

Comment

บอกตั้งแต่วันแรกแล้วให้เอาไปเปลี่ยนครับ

Comment

555+

ครับ ทำไมต้องดุด้วย -*-

Comment

เส้นกระพริบ อันนี้ไปเปิดใช้งาน V sync ใน Setting ของเกมส์ก็หายครับ
                              หรือจะเข้าไปเปิดใช้ใน Catalyst ก็ได้ (แต่ไม่แนะนำ แนะนำให้เปิดในเกมส์ดีกว่า เพราะมันทำให้ Framerate เกมส์อื่นๆ ลดไปด้่วย)

เห็นสเป็คคอมฯ แล้วข้อสงสัยเรื่อง Power Supply หมดไป (และคิดว่าน่าจะเสียบสายไฟที่ตัวการ์ดแล้ว)

เพราะฉะนั้นปัญหาก็น่าจะเป็นที่ตัวการ์ด

เอาการ์ดไปร้านที่ท่านซื้อมา ให้เขาเปิดเกมส์แล้วลองเลยครับ ถ้าเป็นเหมือนกัน ขอเขาเปลี่ยนยี่ห้ออื่นซะ

ถ้า 4850 ผมแนะนำ HIS หรือ ASUS TOP

หากจะอับเกรด PCS+ 4870 DDR5 1GB เท่านั้น

Comment

Working...
                              X