overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: บอร์ด intel ขางอ ทำไงดีคับ

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

Default บอร์ด intel ขางอ ทำไงดีคับ

วันนี้เอาบอร์ดไปเคลมเนื่องจากบูทคอมแล้วค้างตลอดเลย วันนี้เลยจะเอาไปเคลมพอไปถึงพนักงานบอกขางอ ประกันหมด ผมเลยขอบอรืดคืนก่อนแต่มันปริ้นใบเสร๊จละ แบบนี้ประกันจะหมดป่าวคับ
    ประกันของ d-com
    แล้วขางอดัดได้ป่าวคับเนี่ย

OverclockZone Member mewonline's Avatar
    กทม. บางกะปิ มีนบุรี

ค่อยๆดัดครับ ดัดได้แหละใช้ฝีมือหน่อย

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

ที่ขางอ มันเกี่ยวกับทำให้คอมบูทแล้วค้างป่าวคับ

OverclockZone Member Hello! Project's Avatar

Quote Originally Posted by kaesoda View Post
    ที่ขางอ มันเกี่ยวกับทำให้คอมบูทแล้วค้างป่าวคับ
    เป็นไปได้ครับ

พอจะตัดประกันทำงานกันไวเชียว ประกันเทพจริงๆ

OverclockZone Member xecution's Avatar

เออทำงานกันไวเลยนะ

immortalpao's Avatar

ผมชอบอ่ะ ประกันที่ทำงานไวๆ

OverclockZone Member addpkt's Avatar

บอร์ดผมก็เคยขางอ เลยเอาปลายเข็มเขี่่ยๆให้เข้าที่ ผลคือใช้ได้ครับ

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

อยากให้แจง สาเหตุที่ทำให้ "ขางอ" ว่ามันเกิดจากอะไรบ้างครับ ?

ท่านอื่นจะได้ระมัดระวัง เพื่อเป็นบทเรียนกันต่อไป

OverclockZone Member

เคยเหมือนกันครับ asus vd2-mx เอาไปเคลมช่างบอกว่าขอcpuงอโดยไม่ตรวจสอบจุดอื่นเลยสงสัยจะงอมาจากโรงงาน ปล. ซื้อได้1เดือน.

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
    อยากให้แจง สาเหตุที่ทำให้ "ขางอ" ว่ามันเกิดจากอะไรบ้างครับ ?

ท่านอื่นจะได้ระมัดระวัง เพื่อเป็นบทเรียนกันต่อไป
    ดีครับ คำถามนี้ อยากรู้ด้วยคน

OverclockZone Member zman's Avatar

ดัดคืน ใจเย็นๆ ใบมีดคัตเตอร์ค่อยๆแซะ(เคยมาแล้ว...เสร็จพาไปเคลม......อิอิ)

OverclockZone Member kohkae's Avatar

Quote Originally Posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post

เผลอไปโดนมันครับ อาจเป็นตอน ที่ กะลังเอา cpu ออก ขอบ ปลายไปโดนเข้า
    หรือ หลังจากนั้น นิ้วหรือปลายเล็บ ไปโดนนิดเดียวก็งอแล้วครับ

OverclockZone Member kohkae's Avatar

ผมเคยเอา m/b ไปเคลม โดยไม่ได้ดูให้ดี แต่ผมคิดว่าตอนถอดออก ระวังแล้ว ใส่ฝากันแล้ว

แต่ตอนเค้าเช็ค เค้าบอกว่ามันงอ ก็งอจริงๆ ผมเลยขอกลับเลย

แล้วเอามาดัด เอา โดยใช้ปลายดินสอปากกา แล้วงัดเบาๆ แค่นี้ก็ตรงแล้ว

อีกสัปดาห์ต่อมา ก็เอาไปเคลมอีกรอบ ... เคลมได้ตัวใหม่ ... ก็แค่นั้นครับ

ปล. เคลมที่เดียวกันด้วย คนรับคนเดียวกันด้วย .... หุๆๆๆ

OverclockZone Member ๐Judas๐Iscariot๐'s Avatar
    ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

Quote Originally Posted by kohkae View Post
    ผมเคยเอา m/b ไปเคลม โดยไม่ได้ดูให้ดี แต่ผมคิดว่าตอนถอดออก ระวังแล้ว ใส่ฝากันแล้ว

แต่ตอนเค้าเช็ค เค้าบอกว่ามันงอ ก็งอจริงๆ ผมเลยขอกลับเลย

แล้วเอามาดัด เอา โดยใช้ปลายดินสอปากกา แล้วงัดเบาๆ แค่นี้ก็ตรงแล้ว

อีกสัปดาห์ต่อมา ก็เอาไปเคลมอีกรอบ ... เคลมได้ตัวใหม่ ... ก็แค่นั้นครับ

ปล. เคลมที่เดียวกันด้วย คนรับคนเดียวกันด้วย .... หุๆๆๆ
    ฝีมือจริงๆ

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

เคยแต่ขา AMD งอหง่ะ เป็นไปได้ครับที่บูตแล้วจะค้างหรือบางครั้งจอฟ้าหรือเครื่องอืดๆ

ค่อยๆงอน่ะครับ ไม่ต้องรีบๆ ผมทำ x2 3800+ หักไป 3 ขาเพราะใจร้อนนี่แหล่ะ แต่ยังดีที่เสียบแล้วยังใช้ได้ คล๊อกดีกว่าเดิมอีก...

OverclockZone Member area95's Avatar

จะให้เนียนนะครับแนะนำให้ ช่างทองดัดให้ครับเนียนมาก จริงๆนะ ช่างทองแถวไหนก้อได้นะ เค้ามีอุปกรณ์ดีๆเยอะ เพื่อนเคยเอาไปดัดมาละ งอเกือบ แถวแหน่ะ เนียนสุดๆเลย เอาไปเครมมันไม่ไม่มีปัญหาไรเลยดัด 1- 2 ขา 200 บาทไม่เกินนี้ ต้องบอกช่างด้วยนะว่าเราจะดัดเอาไปเครม
    Last edited by area95; 13 Jun 2009 at 15:05:44.

อ่าขอบคุณคับ ผมดัดเองได้ละ เนียนเลย อิอิ

Bookmarks

Bookmarks