Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ nb มือสอง แต่ จอมันมีรอยช้ำ ๆ ตรงกลางจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ nb มือสอง แต่ จอมันมีรอยช้ำ ๆ ตรงกลางจอ

พอดีเห็น nb มือสอง ราคาน่าสนใจ แต่รู้สึกว่า ตรงกลางจอจะมีรอยเหมือนเปื้อนหมึก และ

ที่ริมขอบจอตรงกลางด้านบนสุด มีรอยเหมือนรอยแตกข้างใน จึงยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อ

1.หากซื้อมา รอยช้ำตรงกลางจอ กับ รอยที่เหมือนแตกที่ด้านบน จะมีผลอะไรไหมในอนาคต มันจะ

เสียลามขยายวงกว้างออกไปไหม

2.จอมือสอง หากซื้อมาเปลี่ยนจะแพงไหม

รอบกวนนิดครับ

น่าจะเป็นราหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นรอยจ้ำๆ สีดำๆ ส่วนใหญ่จะเป็นราครับ ถ้าบางรุ่นก็แกะมาล้างออกได้ครับ มันจะเกาะอยู่ที่แผ่นฟิลม์ด้านในจอ

ส่วนจอมือสองแพงไหมนี่ตอบไม่ได้ครับ แล้วแต่รุ่น แล้วแต่ยี่ห้อครับ แล้วต้องดูว่าหายากด้วยไหมครับ ^^

Comment

Working...
    X