Announcement

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG 22"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SAMSUNG 22"

แบบว่ากำลังสนใจ LCD MONITOR ของ SAMSUNG อยู่...

สนใจอยู่ 3 รุ่นดังนี้...

Samsung 2233BW
    Samsung 2232GW
    Samsung T220

มีคำถามมารบกวนถามเซียนนิดนึง...

1. ระหว่าง 2233BW กับ 2232GW มันต่างกันยังไง ผมดูในรายละเอียดก็เหมือนๆ กัน...

2. ใน 3 ตัวนี้น่าเล่นตัวไหนที่สุด...

3. ส่วนนตัวเห็น TV SAMSUNG มันดีก็เล่นคิดว่า MONITOR ก็น่าจะดีด้วย (หรือเปล่า?) แล้วถ้าไม่ใช่ SAMSUNG ยี่ห้อไหนน่าเล่นบ้าง...

4. กำลังช่างใจอยู่ว่า 22" กับ 24" หลายๆ ท่าคิดว่า 24" น่าเล่นไหม หรือแค่ 22" ก็พอละ...

5. ในการเลือกซื้อ LCD MONITOR ควรจะพิจารณาที่อะไรบ้าง...

ดันๆ

จอซัมซุงดีสุดแล้วครับ ผมว่า

Comment

ดันด้วย

กำลังสนใจ

Samsung 2232BW

Comment

1. ต่างกันตรงเป็นจอกระจก กับ จอด้านครับ GW จอกระจก
        2. ตัวไหนก็ได้ครับ สเปคมันพอๆกัน T220 มันดูสวยสุด ในความคิดผม
        3. ยี่ห้อชั้นนำทั่วไปครับ Samsung, LG, HP, Dell
        4. อยู่ที่การ์ดจอของท่านครับว่า ขับ 24 นิ้วให้ลื่นไหวมั๊ย ถ้าส่วนใหญ่นั่งเล่นกับโต๊ะคอม ผมว่า 22 นิ้วก็น่าจะพอ แต่ถ้าจะเอาไว้ดูหนังแล้วไปนอนดูตรงเตียงก็ 24 นิ้วครับ ขึ้นอยู่กับการ์ดจอ อย่างที่บอกครับ
        5. พิจารณาที่ตาเราครับ สเปคในกระดาษมันก็เท่านั้น ไปดูเองกับตาเลยครับ ชอบอันไหนก็เลือกอันนั้นครับ

Comment

22" SyncMaster 2232GW ใช้อยู่คับ...รูปสวยดี
          2ms Dynamic Contrast 3000:1 มี DVI+Dub ราคาก็ 6800

Comment

รบกวนถามต่อว่า จอกระจก กับจอด้าน มันต่างกันอย่างไร...

แต่ละจอมันมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร...

Comment

ตาม ชมด้วยคนอยากจะสอยเหมือนกัน แต่ แฟนไม่ให้ ซื้อ บอกว่าเดียวราคามันก็ตก
              เลย ไม่ได้ ซื้อ สัก ที กำๆๆ

Comment

2233BW มีขายที่ไหนครับ ตอนนี้ ?

Comment

จอกระจก จอด้าน ต่างกันเรื่องสีสันครับ

ข้อดีของจอกระจกคือสีจัดจ้านมาก ภาพดูสวยดีสำหรับผม เหมาะกับเล่นเกมส์ดูหนังมากคับ

ข้อดีของจอด้่านคือมันถนอมสายตาดีครับ สำหรับผม เหมาะกับพิมพ์งานหรือว่านั่งหน้าจอนานๆ เหอๆ ตอบตามที่ผมเข้าใจนะครับ

Comment

รบกสนถามเพิ่มเติม...

คือตอนแรกเล็ง 2233BW ไว้ แต่หาซื้อยากมาก ไปเดินหลายร้านไม่เจอเลย...

ร้านมันชอบเชียร์ T220 อ่ะ...

ไม่ทราบว่าตัวนี้ จดกระจก หรือ จอด้านอ่ะ ผมปดูของจริงละ แต่บอกตามตรงว่าดูไม่ออกอ่ะ...

Comment

จอกระจกจะเสียอย่างเดียวตรงที่ว่าเวลาใช้ในห้องที่มีแสงสะท้อน มันจะสะท้อนเงาของเราปรากฏในจอ

แต่นอกนั้นจอกระจกจะให้สีสดกว่า ถ้าห้องคุณไม่ค่อยมีแสงแดดส่องเข้ามามากนัก จอกระจกดีกว่า

Comment

ใช้ 2232GW อยู่ ใช้ได้ครับ

Comment

T220 เป็นรุ่นที่เพิ่งออกมาล่าสุดน่ะครับ

จอ จะเป็นจอด้าน น่ะครับ

ที่ด้านปุ่ม กด เนี่ย จะเป็น แบบทัชสกรีน นะครับ

ดูเนียน หรู ไฮโซเป็นอย่างมากก

ดีไซน์ ก็เยี่ยมมมม เรื่องคุณภาพนี้ ไม่ต้องห่วงครับ คอนทราส 20000:1 เลยทีเดียว

น่าจะไม่ผิดน่ะครับกับรุ่นนี้ ถ้าชอบซัมซุง ก็ รุ่นนี้หายห่วงครับ

.

*

Comment

Working...
                          X